‘મેચ એવી રીતે રમો કે જાણે તે તમારી છેલ્લી હોય’, વિરાટ કોહલીએ સદી મર્યા પછી કરી આવી ચોંકાવનારી વાત…..

‘મેચ એવી રીતે રમો કે જાણે તે તમારી છેલ્લી હોય’, વિરાટ કોહલીએ સદી મર્યા પછી કરી આવી ચોંકાવનારી વાત…..

ભારત vs શ્રીલંકા: વિરાટ કોહલીએ પ્રથમ વનડેમાં તોફાની 113 રન બનાવ્યા હતા. તેના કારણે જ ટીમ ઈન્ડિયા મેચ જીતવામાં સફળ રહી હતી. મેચ જીત્યા બાદ કોહલીએ મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ભારત vs શ્રીલંકા ODI શ્રેણી: વિરાટ કોહલીએ શ્રીલંકા સામે તોફાની ઇનિંગ રમી. તેના કારણે જ ટીમ ઈન્ડિયા મેચ જીતવામાં સફળ રહી હતી. શ્રીલંકા વિરૂદ્ધ 113 રનની આક્રમક ઈનિંગ રમનાર અનુભવી વિરાટ કોહલીએ કહ્યું કે તે દરેક મેચ એવા વલણ સાથે રમે છે જાણે તે તેની છેલ્લી મેચ હોય.

વિરાટ કોહલીએ આ નિવેદન આપ્યું છે
શ્રીલંકા સામે ધમાકેદાર ઇનિંગ રમ્યા બાદ વિરાટ કોહલીએ કહ્યું, ‘એક વાત હું શીખ્યો કે હતાશા તમને ક્યાંય લઈ જતી નથી. તમારે વસ્તુઓને જટિલ બનાવવાની જરૂર નથી. મેદાનમાં ડર્યા વગર રમો. હું વસ્તુઓ પર પકડી શકતો નથી. તમારે યોગ્ય કારણોસર રમવું પડશે અને દરેક મેચ એવી રીતે રમવી જોઈએ કે જાણે તે તમારી છેલ્લી મેચ હોય અને ફક્ત તેના વિશે ખુશ રહો. રમત ચાલશે. હું કાયમ માટે રમવાનો નથી, હું ખુશ જગ્યાએ છું અને મારા સમયનો આનંદ માણી રહ્યો છું.

કોહલીએ તોફાની ઇનિંગ રમી હતી
પ્રથમ વનડેમાં વિરાટ કોહલીએ શ્રીલંકા સામે 87 બોલમાં 113 રન બનાવ્યા હતા, જેમાં તેણે 12 ચોગ્ગા અને 1 છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. વનડે ક્રિકેટમાં કોહલીની આ 45મી સદી હતી. તેની શાનદાર ઇનિંગ્સ માટે તેને ‘મેન ઓફ ધ મેચ’નો એવોર્ડ આપવામાં આવ્યો હતો. ભારતે શ્રીલંકાને જીતવા માટે 374 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો હતો, જેને શ્રીલંકાની ટીમ હાંસલ કરી શકી ન હતી અને 67 રનથી મેચ હારી ગઈ હતી.

ટીમ ઈન્ડિયાએ મેચ જીતી લીધી હતી
ભારતીય ટીમના બેટ્સમેનોએ શાનદાર રમત બતાવી હતી. રોહિત શર્મા અને શુભમન ગિલે ટીમ ઈન્ડિયાને શાનદાર શરૂઆત અપાવી હતી. આ બંને ખેલાડીઓએ શાનદાર અડધી સદી ફટકારી હતી. આ પછી વિરાટ કોહલીએ ઉતાવળમાં સદી ફટકારી હતી. આ ખેલાડીઓના કારણે જ ટીમ ઈન્ડિયા મોટા સ્કોર સુધી પહોંચી શકી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *