વિરાટ કોહલીએ ODI ક્રિકેટમાં આ ખતરનાક રેકોર્ડ બનાવ્યો, અને તે કામ કરવાથી ઇતિહાસ રચ્યો

વિરાટ કોહલીએ ODI ક્રિકેટમાં આ ખતરનાક રેકોર્ડ બનાવ્યો, અને તે કામ કરવાથી ઇતિહાસ રચ્યો

IND vs SL, 1st ODI: ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલીએ ગુવાહાટીમાં શ્રીલંકા સામેની પ્રથમ ODIમાં સદી ફટકારીને ઈતિહાસ રચ્યો છે. વિરાટ કોહલીએ શ્રીલંકા સામેની પ્રથમ વનડેમાં 87 બોલમાં 113 રન બનાવ્યા જેમાં 12 ચોગ્ગા અને 1 છગ્ગાનો સમાવેશ થાય છે. આ સાથે વિરાટ કોહલીએ મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકરનો રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો છે. વિરાટ કોહલીની 73મી ઈન્ટરનેશનલ સદીઃ ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલીએ ગુવાહાટીમાં શ્રીલંકા સામેની પ્રથમ વનડેમાં સદી ફટકારીને ઈતિહાસ રચી દીધો છે. વિરાટ કોહલીએ શ્રીલંકા સામેની પ્રથમ વનડેમાં 87 બોલમાં 113 રન બનાવ્યા જેમાં 12 ચોગ્ગા અને 1 છગ્ગાનો સમાવેશ થાય છે. આ સાથે વિરાટ કોહલીએ મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકરનો રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો છે.

વિરાટ કોહલીએ ODI ક્રિકેટમાં આ શાનદાર રેકોર્ડ બનાવ્યો છે
વિરાટ કોહલીએ ગુવાહાટીમાં શ્રીલંકા સામેની પ્રથમ વનડેમાં સદી ફટકારતાની સાથે જ મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકરનો રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો છે. ગુવાહાટીમાં શ્રીલંકા સામેની પ્રથમ વનડેમાં સદી ફટકારતાની સાથે જ વિરાટ કોહલી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 73 સદી ફટકારનાર પ્રથમ ક્રિકેટર બની ગયો છે. આ સાથે વિરાટ કોહલીએ સચિન તેંડુલકરનો મોટો રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો છે.

ગુવાહાટીમાં આ પરાક્રમ કરીને ઈતિહાસ રચાયો હતો
વિરાટ કોહલીએ ગુવાહાટીમાં શ્રીલંકા સામેની પ્રથમ વનડેમાં સદી ફટકારતાની સાથે જ ભારતીય ધરતી પર 20 ODI સદી પૂરી કરી લીધી છે અને આ મામલામાં તેણે ભારતના મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકરનો રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો છે. સચિન તેંડુલકરે ભારતની ધરતી પર 164 વનડેમાં 20 સદી ફટકારી છે. વિરાટ કોહલીએ ભારતની ધરતી પર માત્ર 102 વનડેમાં 20 સદી ફટકારીને સચિન તેંડુલકરનો રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો છે. ભારતીય ધરતી પર સૌથી ઝડપી 20 ODI સદી ફટકારવાના મામલે વિરાટ કોહલીએ સચિન તેંડુલકરને પાછળ છોડી દીધો છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં વિરાટ કોહલીની નજીક પણ કોઈ નથી
કોહલીના નામે ટેસ્ટ, વનડે અને ટી-20 આંતરરાષ્ટ્રીયમાં કુલ 73 સદી છે. વિરાટ કોહલી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સદી ફટકારનાર વિશ્વનો બીજો બેટ્સમેન છે. ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ કેપ્ટન રિકી પોન્ટિંગ 71 આંતરરાષ્ટ્રીય સદી સાથે ત્રીજા નંબર પર છે. આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સદી ફટકારવાનો રેકોર્ડ સચિન તેંડુલકરના નામે છે. આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 100 સદી ફટકારવાનો વર્લ્ડ રેકોર્ડ સચિન તેંડુલકરના નામે છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સદી

1. સચિન તેંડુલકર (ભારત) – 100 સદી 2. વિરાટ કોહલી (ભારત) – 73 સદી 3. રિકી પોન્ટિંગ (ઓસ્ટ્રેલિયા) – 71 સદી 4. કુમાર સંગાકારા (શ્રીલંકા) – 63 સદી 5. જેક કાલિસ (દક્ષિણ આફ્રિકા) – 62 સદી 6. હાશિમ અમલા (દક્ષિણ આફ્રિકા) – 55 સદી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *