ભારત ‘મિશન વર્લ્ડ કપ’ની તૈયારીઓ શરૂ કરશે, રોહિત-દ્રવિડ સામે આ મોટી મુસીબત

ભારત ‘મિશન વર્લ્ડ કપ’ની તૈયારીઓ શરૂ કરશે, રોહિત-દ્રવિડ સામે આ મોટી મુસીબત

ભારતીય ટીમઃ ભારતીય ટીમ 10 જાન્યુઆરીએ શ્રીલંકા સામે પ્રથમ વનડે રમશે. આ શ્રેણીથી ટીમ ઈન્ડિયા વનડે વર્લ્ડ કપની તૈયારીઓ શરૂ કરશે. પરંતુ તે પહેલા કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્માને ઘણા પડકારો પાર કરવા પડશે.

ભારત અને શ્રીલંકા વચ્ચેની ત્રણ વનડે શ્રેણીની પ્રથમ વનડે ગુવાહાટીના મેદાન પર રમાશે. ટીમ ઈન્ડિયા 2023ના ODI વર્લ્ડ કપની તૈયારીઓ શ્રીલંકા સામેની ODI શ્રેણીથી શરૂ કરશે. ભારતે બે વખત ODI વર્લ્ડ કપ ટ્રોફી જીતી છે. હવે ત્રીજી વખત ટાઈટલ જીતવા માટે કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને કોચ રાહુલ દ્રવિડ હવેથી જ ટીમ કોમ્બિનેશન શોધવાનો પ્રયાસ કરશે. પરંતુ આ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાની સામે ઘણા મોટા પડકારો છે, જેને કોચ અને કેપ્ટને સાથે મળીને ઉકેલવા પડશે. નહીંતર આ ભૂલો વર્લ્ડ કપમાં ભારે પડી શકે છે. આવો જાણીએ તેમના વિશે.

કોણ હશે રોહિતનો ઓપનિંગ પાર્ટનર?

શિખર ધવનને વનડે શ્રેણીમાં તક મળી નથી. તે જ સમયે, ઈશાન કિશન, કેએલ રાહુલ અને શુભમન ગિલ ઓપનર તરીકે ટીમ ઈન્ડિયામાં સામેલ છે. આવી સ્થિતિમાં રોહિત શર્માનું ઓપનિંગ પાર્ટનર કોણ હશે. આ અંગે ટીમ મેનેજમેન્ટે નિર્ણય લેવો પડશે. રાહુલ જહાં ખરાબ ફોર્મ સામે ઝઝૂમી રહ્યો છે. તે જ સમયે, ઇશાન કિશને તેની વિસ્ફોટક બેટિંગથી બધાના દિલ જીતી લીધા છે.

ડેથ ઓવરોમાં રન લૂંટાયા

એશિયા કપ 2022 અને T20 વર્લ્ડ કપમાં ભારતીય બોલરોએ ઘણા રન બનાવ્યા હતા. T20 હોય કે ODI, તે કોઈપણ ફોર્મેટ હોય, ટીમ ઈન્ડિયાના બોલરોએ ડેથ ઓવરોમાં ઘણા રન આપ્યા હતા. જસપ્રીત બુમરાહ વનડે શ્રેણી માટે વાપસી કરી રહ્યો છે. તે જ સમયે તેમને સપોર્ટ કરવા માટે મોહમ્મદ શમી અને મોહમ્મદ સિરાજ પણ હાજર છે. આવી સ્થિતિમાં ટીમ ઈન્ડિયાને આ મોટી સમસ્યામાંથી છૂટકારો મેળવવો પડશે.

સ્પિન જોડી પસંદ કરવાની જવાબદારી

શ્રીલંકા સામેની શ્રેણીમાં ભારતીય ટીમમાં યુઝવેન્દ્ર ચહલ અને કુલદીપ યાદવને તક મળી છે. તે જ સમયે, રવિચંદ્રન અશ્વિન અને રવિન્દ્ર જાડેજા પણ લાઇનમાં વ્યસ્ત છે. ભારતીય પીચો હંમેશા સ્પિનરો માટે મદદગાર રહી છે. આવી સ્થિતિમાં યોગ્ય સ્પિન જોડીની પસંદગી ટીમ ઈન્ડિયાને ODI વર્લ્ડ કપની ટ્રોફી તરફ લઈ જઈ શકે છે.

ટીમ ઈન્ડિયા 37 વર્ષથી અજેય છે

શ્રીલંકાએ ટીમ ઈન્ડિયા સામે ભારતમાં કુલ 51 મેચ રમી છે. તેમાંથી શ્રીલંકાની ટીમ માત્ર 12 વખત જીતી શકી છે જ્યારે ત્રણ વખત એટલે કે 36 વખત તેને હારનો સ્વાદ ચાખવો પડ્યો છે. છેલ્લા 37 વર્ષથી શ્રીલંકાની ટીમ ભારતમાં વનડે શ્રેણી જીતી શકી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *