ટીમ ઈન્ડિયા ના આ ખેલાડી સાથે છે હાર્દિક પડ્યાની દુશ્મની આ T20માં ખતમ થશે કરિયર, જાણો કોણ છે એ ખેલાડી

ટીમ ઈન્ડિયા ના આ ખેલાડી સાથે છે હાર્દિક પડ્યાની દુશ્મની આ T20માં ખતમ થશે કરિયર, જાણો કોણ છે એ ખેલાડી

પુણેમાં શ્રીલંકા સામેની બીજી T20 મેચમાં ટોસ જીત્યા બાદ હાર્દિક પંડ્યાએ પ્લેઇંગ-11 વિશે માહિતી આપી ત્યારે ઘણા લોકોનું દિલ તૂટી ગયું હતું. એક ખેલાડીને સતત બીજી T20 મેચમાંથી બહાર રાખવામાં આવ્યો હતો.

ભારતીય ટીમને ગુરુવારે શ્રીલંકા સામેની શ્રેણીની બીજી T20 મેચમાં 16 રનથી કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. T20 શ્રેણીમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ કરી રહેલા હાર્દિક પંડ્યાએ ટોસ જીતીને શ્રીલંકાને પ્રથમ બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું. મુલાકાતી ટીમે નિર્ધારિત 20 ઓવરમાં 6 વિકેટે 206 રન બનાવ્યા હતા, જે બાદ ભારતીય ટીમ 8 વિકેટે 190 રન જ બનાવી શકી હતી. આ દરમિયાન એક ખેલાડી એવો પણ હતો જેને હાર્દિકે સતત બીજી T20 મેચમાં તક આપી ન હતી.

ગાયકવાડ નિરાશ થઈ ગયા

જ્યારે ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાએ ટોસ જીત્યા બાદ પ્લેઈંગ-11નો ઉલ્લેખ કર્યો ત્યારે ઘણા લોકોને લાગ્યું કે તે ઋતુરાજ ગાયકવાડને તેમાં સામેલ કરશે, પરંતુ તેમની આશા ઠગારી નીવડી. હાર્દિકે ટીમમાં બે ફેરફાર કર્યા હતા પરંતુ ઋતુરાજને તક મળી ન હતી. રાહુલ ત્રિપાઠીએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો જ્યારે હર્ષલ પટેલની જગ્યાએ ઝડપી બોલર અર્શદીપ સિંહનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો. ઋતુરાજ ટીમ સાથે છે પરંતુ તેને સતત બીજી મેચમાં નિરાશાનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

ગિલે તકો વેડફી નાખી

સુકાની હાર્દિકે શ્રીલંકા સામેની ટી-20 સીરીઝની બંને મેચમાં શુભમન ગીલને તક આપી હતી પરંતુ તે બેટથી વધારે કરી શક્યો નહોતો. ઓપનિંગ કરતી વખતે તેણે સિરીઝની બે મેચમાં માત્ર 12 રન બનાવ્યા હતા. મુંબઈના વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં રમાયેલી છેલ્લી મેચમાં ગિલે માત્ર 7 રન બનાવ્યા હતા. આ મેચમાં પણ તે કંઈ ખાસ કરી શક્યો નહોતો અને 3 બોલમાં માત્ર 5 રન બનાવીને ચાલતો રહ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં કેટલાક લોકોએ સોશિયલ મીડિયા પર લખ્યું કે જો ઋતુરાજ ટીમમાં હોત તો પરિણામ બદલાઈ શક્યું હોત.

એક વર્ષ માટે ટીમની બહાર

25 વર્ષીય ઋતુરાજ ગાયકવાડ અત્યાર સુધી એક ODI અને 9 T20 ઈન્ટરનેશનલ મેચ રમી ચુક્યો છે. તેણે વર્ષ 2021માં શ્રીલંકા સામે ટી20માં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તે છેલ્લી વખત ડબલિનમાં આયર્લેન્ડ સામેની સિરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયાની જર્સીમાં જોવા મળ્યો હતો. તેણે વનડેમાં માત્ર 19 રન બનાવ્યા છે અને ટી20 ઈન્ટરનેશનલ ફોર્મેટમાં એક અડધી સદી સાથે કુલ 135 રન બનાવ્યા છે. આઈપીએલમાં ઋતુરાજ અનુભવી મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ ટીમ માટે આક્રમક રીતે રમે છે. તેની એકંદર T20 કારકિર્દીમાં, તેણે 90 મેચોમાં 133.36ના સ્ટ્રાઈક રેટથી કુલ 2836 રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *