આ પોલીસકર્મીએ મોતની નજીક આવીને કર્યો આવું કામ, લોકો દંગ થઈ ગયા, જુઓ વિડીયો

આ પોલીસકર્મીએ મોતની નજીક આવીને કર્યો આવું કામ, લોકો દંગ થઈ ગયા, જુઓ વિડીયો

બેંગલુરુ ટ્રાફિક પોલીસઃ તમે વાયરલ વીડિયોમાં જોઈ શકો છો કે, એક ટ્રાફિક પોલીસ કોન્સ્ટેબલે ઊંચા હોર્ડિંગ પર ફસાયેલા નાના પક્ષીને બચાવવા માટે પોતાનો જીવ દાવ પર લગાવી દીધો. બેંગલુરુ ટ્રાફિક કોપ પક્ષી માટે જીવન જોખમમાં મૂકે છે: એવું કહેવાય છે કે માનવતા દરેક અર્થમાં મોટી છે. આ દુનિયામાં નાનામાં નાના જીવનું પણ જીવન અમૂલ્ય છે. બેંગલુરુના એક ટ્રાફિક પોલીસ અધિકારીએ એક ચોંકાવનારો નિર્ણય લીધો અને પક્ષીને બચાવવા માટે ઘણા ફૂટ ઊંચા હોર્ડિંગ બોર્ડ પર ચઢીને પોતાનો જીવ જોખમમાં મૂક્યો. વાયરલ વીડિયોમાં તમે જોઈ શકો છો કે, એક નાનું પક્ષી ઊંચા હોર્ડિંગ પર અટવાયું છે, તેનો જીવ બચાવવા માટે ટ્રાફિક પોલીસ સાર્જન્ટે પોતાનો જીવ દાવ પર લગાવી દીધો. તે કોઈ પણ સુરક્ષા ગાર્ડ વિના નાળિયેરના ઝાડ કરતાં ઊંચા હોલ્ડિંગ બોર્ડ પર ચઢી ગયો. હવે આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યો છે અને લોકો તેના જોરદાર વખાણ કરી રહ્યા છે.

પોલીસકર્મીએ પક્ષીનો જીવ બચાવવા આ કર્યું
બેંગ્લોરના ડેપ્યુટી કમિશનર ઓફ ટ્રાફિક પોલીસ (વેસ્ટ) કુલદીપ કુમાર આર જૈને પોતાના ટ્વિટર એકાઉન્ટ પર એક વીડિયો શેર કર્યો છે. વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે કે બેંગ્લોર ટ્રાફિક પોલીસ એક પક્ષીને બચાવવા માટે હોર્ડિંગ પર ચઢી ગયો હતો. તેણે લખ્યું, “પોલીસકર્મીની છુપી અને અસ્પૃશ્ય બાજુ. શાબાશ શ્રી સુરેશ.” હોર્ડિંગ પર ચઢ્યા પછી, ટ્રાફિક પોલીસ કોન્સ્ટેબલે પક્ષીના પગમાં ફસાયેલો દોરો ખોલ્યો અને પછી તેને હવામાં ઉડવા માટે છોડી દીધો. તેણે હિંમત કરીને કેટલાય ફૂટ ઊંચા લોખંડના હોર્ડિંગ પર ચઢી અને પછી પક્ષીને મુક્ત કર્યું. આ વીડિયો જોઈને સોશિયલ મીડિયા પર હાજર હજારો યુઝર્સ તાળીઓ પાડતા થાકતા નથી.

જુઓ વિડીયો :

વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો
વીડિયોને એક લાખથી વધુ વખત જોવામાં આવ્યો છે, જ્યારે 5,600થી વધુ લાઈક્સ મળી છે. કેટલાક ઈન્ટરનેટ યુઝર્સે તેની હિંમત અને નિઃસ્વાર્થતાની પ્રશંસા કરી, જ્યારે ઘણા લોકોએ પોલીસ માટે વધુ સુરક્ષા ગાર્ડની માંગણી કરી. એક ટ્વિટર યુઝરે લખ્યું, “આ તેની ફરજની બહાર છે. કૃપા કરીને ખાતરી કરો કે તેઓનું યોગ્ય રીતે સન્માન કરવામાં આવે છે.” અન્ય એક યુઝરે કહ્યું, “એક્શનની પ્રશંસા કરો પરંતુ કોઈપણ સુરક્ષાની કિંમત પર નહીં. જેમ તમે બધા સવારો માટે હેલ્મેટનો આગ્રહ રાખો છો, તેવી જ રીતે પોલીસકર્મી માટે સલામતી પ્રાથમિકતા હોવી જોઈએ. તેનું પણ એક કુટુંબ છે.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *