શ્રીલંકા સામે બીજી T20 પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાને મોટો ઝટકો લાગ્યો, ઈજાના કારણે આ ખતરનાક ખેલાડી બહાર જશે

શ્રીલંકા સામે બીજી T20 પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાને મોટો ઝટકો લાગ્યો, ઈજાના કારણે આ ખતરનાક ખેલાડી બહાર જશે

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ભારત અને શ્રીલંકા વચ્ચે T20 સિરીઝની બીજી મેચ ગુરુવારે પુણેમાં રમાશે. આ મેચ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાને મોટો ઝટકો લાગ્યો છે. જણાવી દઈએ કે ટીમ ઈન્ડિયા ત્રણ મેચની શ્રેણીમાં 1-0થી આગળ છે. તેણે મુંબઈમાં રમાયેલી પ્રથમ મેચ 2 રને જીતી હતી. Ind vs SL 2nd T20: ભારત અને શ્રીલંકા વચ્ચે T20 સિરીઝની બીજી મેચ ગુરુવારે પુણેમાં રમાશે. આ મેચ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાને મોટો ઝટકો લાગ્યો છે. ટીમના મિડલ ઓર્ડર બેટ્સમેન સંજુ સેમસનનું બીજી T20માં રમવું શંકાસ્પદ છે. રિપોર્ટ્સ અનુસાર, સેમસનને ઘૂંટણમાં ઈજા છે. સંજુ સેમસન પ્રથમ T20 રમ્યો હતો. જોકે તેનું પ્રદર્શન ખાસ નહોતું. તે 5 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો.

ફિલ્ડિંગ કરતી વખતે ઘૂંટણમાં ઈજા થઈ હતી
મળતી માહિતી મુજબ સંજુ સેમસન ટીમ સાથે પુણે ગયો નથી. તેઓ સારવાર માટે મુંબઈમાં રોકાયા છે. શ્રીલંકા સામેની પ્રથમ T20માં ફિલ્ડિંગ કરતી વખતે તેને ઘૂંટણમાં ઈજા થઈ હતી. તે જ સમયે, પ્રથમ ટી20 ન રમનાર ઝડપી બોલર અર્શદીપ સિંહ બીજી મેચમાં પસંદગી માટે ફિટ છે. ખરાબ તબિયતના કારણે તે પ્રથમ મેચ રમી શક્યો ન હતો. અર્શદીપની જગ્યાએ શિવમ માવીને તક મળી. આ તેની ડેબ્યૂ મેચ હતી. શાનદાર બોલિંગ કરતા તેણે 4 ઓવરમાં 22 રન આપીને 4 વિકેટ ઝડપી હતી.

એવું માનવામાં આવે છે કે કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા સંજુ સેમસનની જગ્યાએ રાહુલ ત્રિપાઠીને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સામેલ કરી શકે છે. આ સાથે જ હર્ષલ પટેલના સ્થાને અર્શદીપ સિંહને ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવી શકે છે. હર્ષલ પટેલ પ્રથમ T20માં ઘણો મોંઘો સાબિત થયો હતો. તેણે 4 ઓવરમાં 40 રન આપીને 2 વિકેટ લીધી હતી. અર્શદીપના આવવાથી ટીમ ઈન્ડિયાનું પેસ એટેક વધુ મજબૂત બનશે. આ બીજી T20 માટે ભારતના પ્લેઈંગ-11 હોઈ શકે છે: ઈશાન કિશન, શુભમન ગિલ, સૂર્યકુમાર યાદવ, રાહુલ ત્રિપાઠી, હાર્દિક પંડ્યા, દીપક હુડા, વોશિંગ્ટન સુંદર, અક્ષર પટેલ, શિવમ માવી, અર્શદીપ સિંહ અને ઉમરાન મલિક.

ભારતીય બેટ્સમેનોએ શ્રીલંકાના બોલરો સામે રન બનાવવાનો માર્ગ શોધવો પડશે જેઓ સ્પિનરો વાનિન્દુ હસરાંગા અને મહેશ તિક્ષાના પર ખૂબ નિર્ભર છે. મુંબઈમાં રમાયેલી પ્રથમ મેચમાં બંનેએ મળીને આઠ ઓવરમાં માત્ર 51 રન આપીને બે વિકેટ ઝડપી હતી. પ્રથમ મેચમાં દીપક હુડા અને અક્ષર પટેલે પોતાની બેટિંગથી બધાને પ્રભાવિત કર્યા હતા. ફાસ્ટ બોલર શિવમ માવીના યાદગાર ડેબ્યૂથી કેપ્ટન પંડ્યાએ રાહત અનુભવી હશે. નવા બોલ સાથે બોલિંગ કરતી વખતે પંડ્યા પણ પ્રભાવિત થયો હતો. માવીનો સ્વિંગ (4/22) અને ઉમરાન મલિક (2/27)ની ગતિ બોલિંગમાં વિવિધતા ઉમેરે છે અને બંનેને 2024ના T20 વર્લ્ડ કપ પર નજર રાખીને રોકાણ કરી શકાય છે. જો કે, ચિંતાનો વિષય લેગ-સ્પિનર ​​યુઝવેન્દ્ર ચહલ છે, જેનું મનોબળ કદાચ T20 વર્લ્ડ કપમાં તક ન મળવાથી નીચું છે. ચહલે પ્રથમ મેચમાં બે ઓવરમાં 26 રન આપ્યા હતા, ત્યારબાદ કેપ્ટને તેને ઓવરનો ક્વોટા પૂરો કરવાની તક આપી ન હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *