ટીમ ઈન્ડિયાનો આ બોલર ખેલાડી વિલન બનાવ્યો, બાંગ્લાદેશની ટીમ કર્યું આવું

ટીમ ઈન્ડિયાનો આ બોલર ખેલાડી વિલન બનાવ્યો, બાંગ્લાદેશની ટીમ કર્યું આવું

ટીમ ઈન્ડિયાઃ બાંગ્લાદેશ સામેની બીજી વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાના બોલરોએ એટલી ખરાબ બોલિંગ કરી કે તેનો અંદાજ પણ લગાવી શકાય તેમ નથી. એક સમયે ભારતીય બોલરોએ બાંગ્લાદેશની 6 વિકેટ 69 રનમાં ઘટાડી દીધી હતી, જે બાદ એવું લાગી રહ્યું હતું કે બાંગ્લાદેશ માટે 150 રન પણ બનાવવું મુશ્કેલ બનશે.

બાંગ્લાદેશ સામેની બીજી વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાના બોલરોએ એટલી ખરાબ બોલિંગ કરી કે તેનો અંદાજ પણ લગાવી શકાય તેમ નથી. એક સમયે ભારતીય બોલરોએ બાંગ્લાદેશની 6 વિકેટ 69 રનમાં ઘટાડી દીધી હતી, જે બાદ એવું લાગી રહ્યું હતું કે બાંગ્લાદેશ માટે 150 રન પણ બનાવવું મુશ્કેલ બનશે. ટીમ ઈન્ડિયાએ વિચાર્યું પણ નહીં હોય કે મોટું તોફાન આવવાનું છે.

આ આળસુ બોલરો ટીમ ઈન્ડિયા માટે વિલન બન્યા

બાંગ્લાદેશનો સ્કોર 69/6 થી 271/7 પર પહોંચ્યો, જે દર્શાવે છે કે ભારતીય બોલરોએ ટીમ ઈન્ડિયાને કેવી રીતે શરમાવ્યું. ભારતીય બોલરોની બોલિંગ આટલી ફ્લોપ રહેશે એવું કોઈએ વિચાર્યું પણ નહીં હોય. મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક અને અક્ષર પટેલ એ ત્રણ બોલરો હતા જેમણે જોરદાર રીતે રન લૂંટ્યા હતા. મોહમ્મદ સિરાજે 10 ઓવરમાં 73 રન, ઉમરાન મલિકે 10 ઓવરમાં 58 રન અને અક્ષર પટેલે 7 ઓવરમાં 40 રન ફટકાર્યા હતા. મોહમ્મદ સિરાજ અને ઉમરાન મલિકે બે-બે વિકેટ ઝડપી હતી, પરંતુ તેઓ રન લૂંટીને ટીમ ઈન્ડિયા માટે વિલન બની ગયા હતા.

બાંગ્લાદેશ 69/6ના સ્કોર સાથે 271/7 સુધી પહોંચી ગયું હતું

બાંગ્લાદેશની ટીમ શરૂઆતમાં અસ્થિર દેખાતી હતી.જ્યારે તેણે 19 ઓવરમાં માત્ર 69 રનમાં 6 વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. આ પછી મહમુદુલ્લાહ અને મેહદી હસન મિરાજે બાંગ્લાદેશની ટીમને મુશ્કેલીમાંથી બહાર કાઢવાનું કામ કર્યું હતું. બંનેએ સંયમ સાથે બેટિંગ કરી અને બાંગ્લાદેશને 200થી આગળ લઈ ગયા. બાંગ્લાદેશના ક્રિકેટર મેહદી હસન મિરાજે આઠમા નંબર પર બેટિંગ કરતા સદી ફટકારી હતી જે ટીમ ઈન્ડિયાના બોલરો માટે શરમજનક બાબત છે.

મેહદી હસન મિરાજે ભારતીય બોલરોના દોર ખોલ્યા હતા

મેહિદી હસન મિરાજ (અણનમ 100) અને મહમુદુલ્લાહ (77)એ 165 બોલમાં 148 રનની શાનદાર ભાગીદારી કરીને બાંગ્લાદેશને ભારતને 272 રનનો લક્ષ્યાંક આપ્યો હતો. બાંગ્લાદેશે 50 ઓવરમાં 7 વિકેટ ગુમાવીને 271 રન બનાવ્યા હતા. ભારત તરફથી વોશિંગ્ટન સુંદરે ત્રણ વિકેટ ઝડપી હતી. તે જ સમયે, મોહમ્મદ સિરાજ અને ઉમરાન મલિકે બે-બે વિકેટ લીધી હતી. મેહિદી હસન મિરાજ અને મહમુદુલ્લાહ (77) એ ઉમરાન મલિક દ્વારા 165 બોલમાં 148 રનની શાનદાર ભાગીદારી તોડી હતી, જ્યારે મહમુદુલ્લાહ રાહુલના હાથે કેચ આઉટ થયો હતો. બાંગ્લાદેશને 46.1 ઓવરમાં 217 રન પર સાતમો ઝટકો લાગ્યો હતો.

ઝડપી બેટિંગ સાથે પાયમાલ મચાવી

મેહદી અને નસુમ અહેમદે છેલ્લી કેટલીક ઓવરોમાં જોરદાર બેટિંગ કરી હતી. મેહદીએ પોતાની પ્રથમ સદી 83 બોલમાં પૂરી કરી હતી. બાંગ્લાદેશે 50 ઓવરમાં 7 વિકેટ ગુમાવીને 271 રન બનાવ્યા હતા. મેહદીએ 83 બોલમાં આઠ ચોગ્ગા અને ચાર છગ્ગાની મદદથી 100 રન બનાવ્યા હતા અને અહેમદ 11 બોલમાં બે ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 18 રન બનાવ્યા બાદ અણનમ રહ્યો હતો. હવે ભારતે સિરીઝ 1-1થી પોતાના નામે કરવા માટે 272 રન બનાવવા પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *