મોહમ્મદ સિરાજએ બનાવ્યો આ મોટો રેકોર્ડ, આવું કરનાર ભારતનો પ્રથમ બોલર છે

મોહમ્મદ સિરાજએ બનાવ્યો આ મોટો રેકોર્ડ, આવું કરનાર ભારતનો પ્રથમ બોલર છે

મોહમ્મદ સિરાજ રેકોર્ડઃ મોહમ્મદ સિરાજે બાંગ્લાદેશ સામેની બીજી વનડેમાં 2 વિકેટ ઝડપી હતી. આ સાથે તેણે એક મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે નોંધાવ્યો છે. મોહમ્મદ સિરાજની વિકેટઃ ભારતીય ટીમને બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં 1 વિકેટથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. હાલમાં ટીમ ઈન્ડિયા બાંગ્લાદેશ સામે મીરપુરમાં બીજી વનડે મેચ રમી રહી છે. મોહમ્મદ સિરાજે આ મેચમાં 2 વિકેટ લીધી છે. વર્ષ 2022માં સિરાજે ભારતને પોતાના દમ પર ઘણી મેચ જીતી છે. હવે બાંગ્લાદેશ સામેની મેચમાં 2 વિકેટ મેળવીને તેણે એક મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે કરી લીધો છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

સિરાજે આ રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો
મોહમ્મદ સિરાજ બાંગ્લાદેશ સામે મોંઘો સાબિત થયો હતો, પરંતુ તેણે 10 ઓવરમાં 73 રન આપીને 2 વિકેટ ઝડપી હતી. આ સાથે તે વર્ષ 2022માં ભારત માટે ODI ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર બોલર બની ગયો છે. તેણે 14 મેચમાં 23 વિકેટ લીધી છે. તેણે યુઝવેન્દ્ર ચહલને પાછળ છોડી દીધો છે. ચહલે વર્ષ 2022ની 14 વનડેમાં 21 વિકેટ લીધી છે. હવે શ્રેણીની ત્રીજી વનડેમાં સિરાજ પોતાના રેકોર્ડને વધુ સુધારી શકે છે.

ભારત માટે ત્રણેય ફોર્મેટ રમ્યા
મોહમ્મદ સિરાજે ભારત માટે ત્રણેય ફોર્મેટમાં ક્રિકેટ રમી છે. તેની પાસે એવી કળા છે કે તે માત્ર થોડા જ બોલમાં મેચનો માર્ગ બદલી શકે છે. તે ઇનિંગ્સની શરૂઆતમાં કિલર બોલિંગ કરે છે. તેણે ભારત માટે 14 ટેસ્ટ મેચમાં 40 અને 8 ટી20 મેચમાં 11 વિકેટ ઝડપી છે.

ટીમ ઈન્ડિયાને 272 રનનો ટાર્ગેટ મળ્યો હતો.
બાંગ્લાદેશ તરફથી મેહિદી હસન અને મહમુદુલ્લાહે શાનદાર ઇનિંગ્સ રમી હતી. મેહદી હસને 100 રન અને મહમુદુલ્લાહે 77 રન બનાવ્યા હતા. તેમના કારણે જ બાંગ્લાદેશની ટીમ સન્માનજનક સ્કોર સુધી પહોંચવામાં સફળ રહી હતી. ભારત તરફથી વોશિંગ્ટન સુંદરે સૌથી વધુ વિકેટ લીધી હતી. તેણે 3 વિકેટ ઝડપી હતી.

ભારતીય ટીમની પ્લેઈંગ ઈલેવન:
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), શિખર ધવન, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ ઐયર, કેએલ રાહુલ (વિકેટકીપર), વોશિંગ્ટન સુંદર, અક્ષર પટેલ, શાર્દુલ ઠાકુર, દીપક ચહર, મોહમ્મદ સિરાજ અને ઉમરાન મલિક.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *