વ્હીલચેરવાળા આ ખેલાડી આ દેશમાં હાહાકાર મચાવી દીધો, ગીનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ તોડ્યો

વ્હીલચેરવાળા આ ખેલાડી આ દેશમાં હાહાકાર મચાવી દીધો, ગીનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ તોડ્યો

ક્રિકેટ ટુર્નામેન્ટનો રેકોર્ડઃ રાજસ્થાનના ઉદયપુરમાં વિકલાંગ વ્યક્તિઓના આંતરરાષ્ટ્રીય દિવસ પર આયોજિત ટુર્નામેન્ટને ‘ગિનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ’માં નોંધવામાં આવ્યો હોવાનો દાવો કરવામાં આવ્યો છે. ટૂર્નામેન્ટનું આયોજન કરનાર સંગઠનના એક અધિકારીએ જણાવ્યું કે સાત દિવસ સુધી ચાલેલી આ ટૂર્નામેન્ટમાં ઉત્તર પ્રદેશ ચેમ્પિયન બન્યું હતું. ઉદયપુરમાં વ્હીલચેર ક્રિકેટ ટુર્નામેન્ટઃ ક્રિકેટના મેદાન પર ઘણા રેકોર્ડ બન્યા અને તૂટ્યા. ક્યારેક બેટ્સમેનના નામે તો ક્યારેક બોલરના નામે રેકોર્ડ સર્જાય છે, પરંતુ આ વખતે ટૂર્નામેન્ટનું નામ ‘ગિનીસ બુક ઑફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ’માં નોંધાયેલ હોવાનો દાવો કરવામાં આવ્યો છે. આ ટુર્નામેન્ટ વ્હીલચેર ક્રિકેટ સાથે સંબંધિત છે જેનું આયોજન રાજસ્થાનના ઉદયપુરમાં કરવામાં આવ્યું હતું.

વિશ્વની સૌથી મોટી ટુર્નામેન્ટ
ઉદયપુરની સ્વૈચ્છિક સંસ્થા નારાયણ સેવા સંસ્થાન (NSS) એ વિશ્વની સૌથી મોટી વ્હીલચેર ક્રિકેટ ટુર્નામેન્ટનું આયોજન કરવાનો દાવો કર્યો છે. સંસ્થાના એક અધિકારીએ જણાવ્યું કે આ ટુર્નામેન્ટનું નામ ‘ગિનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ’માં નોંધાયેલું છે. યુપીએ આ ટુર્નામેન્ટ જીતી હતી અને તેને ઇનામ તરીકે 2.5 લાખ રૂપિયાનું રોકડ ઇનામ આપવામાં આવ્યું હતું.

વર્લ્ડ રેકોર્ડનું પ્રમાણપત્ર મેળવ્યું
NSS પ્રમુખ પ્રશાંત અગ્રવાલે જણાવ્યું હતું કે વિશ્વની સૌથી મોટી વ્હીલચેર ક્રિકેટ ટૂર્નામેન્ટ પ્રથમ વખત ‘ગિનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ’માં નોંધાઈ છે. તેણે દાવો કર્યો કે વર્લ્ડ રેકોર્ડનું પ્રમાણપત્ર પણ મળી ગયું છે. પ્રશાંત અગ્રવાલે કહ્યું કે ગિનીસ બુકના પ્રતિનિધિ સ્વપ્નીલે એનએસએસને વર્લ્ડ રેકોર્ડનું પ્રમાણપત્ર આપ્યું છે.

યુપીની ટીમને 2.5 લાખ રૂ
અગ્રવાલે કહ્યું કે તાજેતરમાં જ ઈન્ટરનેશનલ ડે ઓફ પર્સન્સ વિથ ડિસેબિલિટીઝ પર એક રેકોર્ડ બન્યો છે. તેણે કહ્યું કે સાત દિવસ સુધી ચાલેલી આ ટુર્નામેન્ટમાં ઉત્તર પ્રદેશે ફાઈનલમાં હરિયાણાને હરાવીને ચેમ્પિયનશિપ ટ્રોફી પર કબજો કર્યો હતો. હરિયાણા રનર અપ રહ્યું હતું. ચેમ્પિયનશિપ જીતનાર ઉત્તર પ્રદેશની ટીમને 2.50 લાખ રૂપિયાનું રોકડ ઇનામ આપવામાં આવ્યું હતું. રનર્સઅપ હરિયાણાની ટીમને 1.50 લાખ રૂપિયા આપવામાં આવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *