પાકિસ્તાનની હારથી ભારતને થશે આ મોટો ફાયદો, વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ માટે થશે આવું

પાકિસ્તાનની હારથી ભારતને થશે આ મોટો ફાયદો, વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ માટે થશે આવું

Pakistan vs England: પાકિસ્તાનને ઈંગ્લેન્ડ સામેની ટેસ્ટ મેચમાં 74 રનથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. પાકિસ્તાનની હાર થતાં જ ભારતીય ટીમને ફાયદો થયો છે. હવે ટીમ ઈન્ડિયા વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં પહોંચી શકે છે.

ટેસ્ટ ફોર્મેટમાં હંમેશા બેટ્સમેનોની ખરી કસોટી થાય છે. પાકિસ્તાન અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચેની ટેસ્ટ મેચમાં રનનો ભારે વરસાદ થયો હતો. બંને તરફથી રનના પહાડ સર્જાયા હતા, પરંતુ અંતે જીત ઈંગ્લેન્ડની ટીમે મેળવી હતી અને પાકિસ્તાની ટીમને 74 રનથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. પાકિસ્તાનની હાર થતાં જ ટીમ ઈન્ડિયાને ઘણો ફાયદો થયો છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

વિશ્વ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપના દરવાજા ખુલ્લા છે

વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ 2019-21માં ભારતીય ટીમને ફાઈનલમાં ન્યૂઝીલેન્ડ સામે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, પરંતુ આ ચક્રમાં પાકિસ્તાનની હારને કારણે ભારત વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઈનલ રમવાનું મોટું દાવેદાર બની ગયું છે. આ માટે ભારતીય ટીમે બાંગ્લાદેશ સામેની બે ટેસ્ટ મેચમાં ક્લીન સ્વીપ કરવું પડશે. આ પછી ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ચારમાંથી ત્રણ ટેસ્ટ મેચ જીતવી પડશે. ત્યારે ભારતીય ટીમ માટે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપના દરવાજા ખુલશે.

ટીમ ઈન્ડિયા ચોથા નંબર પર છે

ભારત 52.08ની જીતની ટકાવારી સાથે પોઇન્ટ ટેબલમાં ચોથા સ્થાને છે, જ્યારે શ્રીલંકા 53.33ની જીતની ટકાવારી સાથે ત્રીજા સ્થાને છે. આ સાથે જ ઓસ્ટ્રેલિયા નંબર વન અને સાઉથ આફ્રિકા બીજા નંબર પર છે. પાકિસ્તાની ટીમ પાંચમા નંબર પર યથાવત છે, પરંતુ ઈંગ્લેન્ડ સામેની કારમી હાર બાદ પાકિસ્તાન માટે ફાઇનલમાં પહોંચવું મુશ્કેલ જણાય છે.

પાકિસ્તાનને કારમી હાર મળી હતી

ઈંગ્લેન્ડ સામેની મેચમાં પાકિસ્તાની ટીમને 74 રનથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ઈંગ્લેન્ડના ખેલાડીઓએ શાનદાર રમત બતાવી 657 રન બનાવ્યા જેના જવાબમાં પાકિસ્તાને 579 રન બનાવ્યા. મેચમાં એક સમયે એવું લાગી રહ્યું હતું કે કાં તો પાકિસ્તાન મેચ જીતશે અથવા તો મેચ ડ્રોમાં સમાપ્ત થશે. પરંતુ જેમ્સ એન્ડરસન અને ઓલી રોબિન્સનની શાનદાર બોલિંગના કારણે ઈંગ્લેન્ડની ટીમ મેચ જીતવામાં સફળ રહી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *