પ્રથમ ટેસ્ટમાં પાકિસ્તાન હારતા મુસીબતોનો પહાડ તૂટયો, આ ખરાબ સમાચાર મળ્યા

પ્રથમ ટેસ્ટમાં પાકિસ્તાન હારતા મુસીબતોનો પહાડ તૂટયો, આ ખરાબ સમાચાર મળ્યા

પાકિસ્તાન vs ઈંગ્લેન્ડ, 1લી ટેસ્ટ: પાકિસ્તાનના ઝડપી બોલર હરિસ રઉફ ઈંગ્લેન્ડ સામે મુલતાનમાં રમાનારી બીજી ટેસ્ટમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. આ સાથે જ આ સિરીઝમાં તેના રમવા પર પણ શંકા વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. પાકિસ્તાન પ્રથમ ટેસ્ટ 74 રનથી હારી ગયું હતું. ઈંગ્લેન્ડ સામેની પ્રથમ ટેસ્ટમાં ડેબ્યૂ કરનાર હરિસ રઉફ ફિલ્ડિંગ દરમિયાન બોલ પકડ્યો અને તેની જમણી જાંઘમાં ઈજા થઈ.

પાકિસ્તાનનો ફાસ્ટ બોલર હરિસ રઉફ ઈંગ્લેન્ડ સામે મુલ્તાનમાં રમાઈ રહેલી બીજી ટેસ્ટમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. આ સાથે જ આ સિરીઝમાં તેના રમવા પર પણ શંકા વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. પાકિસ્તાન પ્રથમ ટેસ્ટ 74 રનથી હારી ગયું હતું. ઈંગ્લેન્ડ સામેની પ્રથમ ટેસ્ટમાં ડેબ્યૂ કરનાર હરિસ રઉફ ફિલ્ડિંગ દરમિયાન બોલ પકડ્યો અને તેની જમણી જાંઘમાં ઈજા થઈ.

પ્રથમ ટેસ્ટમાં હાર બાદ પાકિસ્તાન પર મુસીબતોનો પહાડ તૂટી પડ્યો હતો.

હરિસ રઉફને એમઆરઆઈ સ્કેન માટે લઈ જવામાં આવ્યો હતો અને તે પછી તે આખી મેચમાં મેદાનમાં ઉતર્યો નહોતો. તેણે પ્રથમ દાવમાં બેટિંગ કરી હતી, પરંતુ ફરીથી બોલિંગ કરી નહોતી. તે તેના માટે ભૂલી ન શકાય તેવું ડેબ્યૂ પણ હતું, જ્યાં તેણે 13 ઓવરમાં 78 રન ખર્ચ્યા હતા અને ટેસ્ટના પ્રથમ દિવસે તે સૌથી મોંઘો ઝડપી બોલર હતો.

આ ખરાબ સમાચાર સામે આવ્યા છે

હરિસ રઉફની ઈજા અને શાહીન શાહ આફ્રિદીના આ સિરીઝમાં ન હોવાને કારણે પાકિસ્તાનને તેની 19 સભ્યોની ટીમમાંથી એક ખેલાડીની પસંદગી કરવાની તક મળી છે. આ ટીમમાં મોહમ્મદ વસીમ જુનિયર એકમાત્ર વધારાનો ઝડપી બોલર છે.

ટેસ્ટમાં સૌથી વધુ ડેબ્યૂ

વસીમના સમાવેશનો અર્થ એ છે કે બીજી એક પાકિસ્તાની સિરીઝમાં નવોદિત ખેલાડી જ્યાં રાવલપિંડીમાં ચાર ટેસ્ટ ડેબ્યૂ થઈ ચૂક્યા છે. જ્યાં સુધી મોહમ્મદ અબ્બાસ અને મોહમ્મદ હસનૈનની વાત છે તો તેઓ આ સંજોગોમાં ટીમને ફાયદો કરાવી શકે છે. ઝાહિદ મહેમૂદ માટે પણ આ મેચ સારી રહી ન હતી, જ્યાં તેણે બંને ઇનિંગ્સમાં કુલ 235 રન આપ્યા હતા, જે ડેબ્યૂ પર કોઈપણ ખેલાડી દ્વારા આપવામાં આવેલા સૌથી વધુ રન છે.

મોહમ્મદ નવાઝ બંને પક્ષોનો હિસ્સો છે.

જો કે, પાકિસ્તાન સ્થાપિત ઓલરાઉન્ડર વિના સતત બીજી ટેસ્ટમાં જવાનું પસંદ કરે છે કે કેમ તે જોવાનું રહે છે. ફહીમ અશરફ અને મોહમ્મદ નવાઝ બંને ટીમનો ભાગ છે અને મુલતાનમાં સંતુલનને ધ્યાનમાં રાખીને તેમની પસંદગી થઈ શકે છે. પાકિસ્તાન ચાર શુદ્ધ બોલરો સાથે રાવલપિંડી ગયો, જેમાં રૌફને આઠમા નંબરે બેટિંગ કરવાની મંજૂરી આપી, ત્યારબાદ નસીમ, મોહમ્મદ અલી અને ઝાહિદ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *