જીત ખૂબ જ નજીક આવીને હાર મળી, રાહુલે કેચ છોડ્યો તો કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કહ્યું આવું

જીત ખૂબ જ નજીક આવીને હાર મળી, રાહુલે કેચ છોડ્યો તો કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કહ્યું આવું

IND vs BAN: બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ ODIમાં વિજયની ધાર પર પહોંચ્યા પછી પણ, ટીમ ઈન્ડિયાના હાથમાંથી મેચ છીનવાઈ ગઈ હતી અને તેને 1 વિકેટથી આઘાતજનક હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. બાંગ્લાદેશની ઈનિંગની 43મી ઓવરમાં શાર્દુલ ઠાકુરના ત્રીજા બોલ પર કેએલ રાહુલે મેહદી હસન મિરાજનો કેચ છોડ્યો, જે મેચનો સૌથી મોટો ટર્નિંગ પોઈન્ટ સાબિત થયો.

બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં જીતના આરે પહોંચ્યા બાદ પણ ટીમ ઈન્ડિયાના હાથમાંથી મેચ છીનવાઈ ગઈ હતી અને તેને 1 વિકેટથી આઘાતજનક હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. બાંગ્લાદેશની ઈનિંગની 43મી ઓવરમાં શાર્દુલ ઠાકુરના ત્રીજા બોલ પર કેએલ રાહુલે મેહદી હસન મિરાજનો કેચ છોડ્યો, જે મેચનો સૌથી મોટો ટર્નિંગ પોઈન્ટ સાબિત થયો.

જીતના આરે પહોંચ્યા બાદ ભારત પાસેથી મેચ છીનવાઈ ગઈ હતી

બાંગ્લાદેશને જીતવા માટે 32 રનની જરૂર હતી જ્યારે મેહિદી હસન મિરાજ કેચ થયો અને તેના હાથમાં માત્ર 1 વિકેટ બાકી હતી. જો કેએલ રાહુલે મેહદી હસન મિરાજનો તે કેચ લીધો હોત તો ભારત મેચ 31 રને જીતી ગયું હોત, પરંતુ એવું બન્યું નહીં. મેહિદી હસન મિરાજ અને મુસ્તાફિઝુર રહેમાને સાથે મળીને છેલ્લી વિકેટ માટે 51 રન જોડ્યા અને બાંગ્લાદેશને જીત અપાવી.

રાહુલે કેચ છોડ્યા બાદ કેપ્ટન રોહિતે આ ચોંકાવનારી પ્રતિક્રિયા આપી હતી

કેચ છોડ્યા બાદ કેએલ રાહુલને ટીમ ઈન્ડિયાની હારનો સૌથી મોટો ગુનેગાર માનવામાં આવે છે, કારણ કે કેએલ રાહુલ દ્વારા મેહદી હસન મિરાજનો ડ્રોપ મેચનો સૌથી મોટો ટર્નિંગ પોઈન્ટ સાબિત થયો હતો. હાર બાદ કેએલ રાહુલે કેચ છોડ્યા બાદ ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ચોંકાવનારી પ્રતિક્રિયા આપી છે.

રોહિત શર્માએ રાહુલ વિશે આ વાત કહી

ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કહ્યું, ‘જો તમે જુઓ તો અમને તે એક વિકેટ લેવાનું ગમ્યું હોત, પરંતુ તે ખૂબ જ નજીકની મેચ હતી. અમે મેચમાં વાપસી કરવા માટે ખૂબ જ સારો દેખાવ કર્યો, પરંતુ 186 રન પૂરતા ન હતા. અમારી બોલિંગ સારી હતી, પરંતુ બેટિંગ બિલકુલ ન હતી. કેએલ રાહુલે 15 રન પર મેહદીને બેટિંગ કરતા કેચ છોડ્યો હતો. નબળી ફિલ્ડિંગ સાથે બોલિંગ ઉપરાંત ઓવરથ્રો પણ તેમને મોંઘા પડ્યા.

બીજી વનડે 7 ડિસેમ્બરે રમાશે

રોહિત શર્માએ કેએલ રાહુલનો બચાવ કરતા કહ્યું, ‘કેએલ રાહુલ અને વોશિંગ્ટન સુંદરના કારણે અમે 186 રન સુધી પહોંચ્યા હતા. કમનસીબે, અમે વચ્ચેની ઓવરોમાં વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી અને વાપસી કરવી એટલી સરળ નથી. મને ખાતરી છે કે ખેલાડીઓ શીખશે અને અમે આગામી મેચની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ. આશા છે કે આપણે વસ્તુઓ બદલીશું. હવે ભારત અને બાંગ્લાદેશ વચ્ચે બીજી વનડે મેચ આ મેદાન પર 7 ડિસેમ્બર બુધવારે સવારે 11.30 વાગ્યાથી રમાશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *