સુનીલ ગાવસ્કરએ કહી મોટી વાત ટીમ ઈન્ડિયાની હાર માટે આ ખેલાડીને જવાબદાર જણાવ્યો

સુનીલ ગાવસ્કરએ કહી મોટી વાત ટીમ ઈન્ડિયાની હાર માટે આ ખેલાડીને જવાબદાર જણાવ્યો

India vs બાંગ્લાદેશ, 1st ODI: રવિવારે મીરપુર ખાતે બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ ODIમાં ટીમ ઈન્ડિયાની શરમજનક એક વિકેટે હાર બાદ ભૂતપૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન સુનીલ ગાવસ્કર આગમાં છે. બાંગ્લાદેશ જેવી નબળી ટીમે ભારતીય ટીમના મોઢામાંથી જીત છીનવી લીધી અને સુનીલ ગાવસ્કરે આ મામલે ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માની ક્લાસ લગાવી છે.

રવિવારે મીરપુરમાં બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાની શરમજનક 1 વિકેટની હાર બાદ પૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન સુનીલ ગાવસ્કર ગુસ્સે છે. બાંગ્લાદેશ જેવી નબળી ટીમે ભારતીય ટીમના મોઢામાંથી જીત છીનવી લીધી અને સુનીલ ગાવસ્કરે આ મામલે ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માની ક્લાસ લગાવી છે.

ટીમ ઈન્ડિયાની હાર પર ગાવસ્કર ગુસ્સે થયા

સુનીલ ગાવસ્કરે ટીમ ઈન્ડિયા અને કેપ્ટન રોહિત શર્માને જોરદાર રીતે ખેંચ્યા છે. બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયા માત્ર 186 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી અને બાંગ્લાદેશે 46 ઓવરમાં 187 રનનો ટાર્ગેટ મેળવી લીધો હતો. બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં હાર બાદ ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ એવું બહાનું કાઢ્યું કે અમે 30થી 40 રન ઓછા બનાવ્યા હતા અને તેથી અમે મેચ હારી ગયા.

ગાવસ્કરે તેને ટીમ ઈન્ડિયાની હાર માટે સૌથી મોટી જવાબદાર ગણાવી હતી

રોહિત શર્માના આ નિવેદન પર સુનીલ ગાવસ્કર ગુસ્સે થઈ ગયા અને કહ્યું, ‘ટીમ ઈન્ડિયાએ 30થી 40 રન નથી બનાવ્યા પરંતુ 70થી 80 રન ઓછા બનાવ્યા છે.’ સુનીલ ગાવસ્કરના મતે ટીમ ઈન્ડિયાએ બાંગ્લાદેશ સામે ઓછામાં ઓછા 250 રન બનાવ્યા હોવા જોઈએ. ટીમ ઈન્ડિયાએ 136 રનમાં બાંગ્લાદેશની 9 વિકેટો પાડી દીધી હતી, પરંતુ છેલ્લી વિકેટ માટે મેહદી હસન મિરાજ અને મુસ્તફિઝુર રહેમાન વચ્ચે 51 રનની ભાગીદારી થઈ હતી.

જો આમ થયું હોત તો મેચનું પરિણામ અલગ હોત.

સુનીલ ગાવસ્કરે સોની સ્પોર્ટ્સ નેટવર્ક પર કહ્યું, ‘મારું માનવું છે કે મેચ ત્યાં જ ખતમ થવી જોઈતી હતી. અમારા બોલરોએ શાનદાર પ્રદર્શન કરતા 136 રનમાં તેમની 9 વિકેટો પડી ગઈ હતી. મેહદી હસન મિરાજ પણ નસીબદાર રહ્યો અને તેના કેચ છોડવામાં આવ્યા. પરંતુ આપણે એ ન ભૂલવું જોઈએ કે ટીમ ઈન્ડિયાએ માત્ર 186 રન બનાવ્યા હતા.
ભારતે 70 થી 80 રન ઓછા કર્યા હતા. જો ટીમ ઈન્ડિયાએ 250 રન બનાવ્યા હોત તો મેચનું પરિણામ અલગ હોત.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *