ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખતરનાક ખેલાડી T10 ક્રિકેટમાં ધૂમ મચાવશે, આ અનુભવીએ સૌથી વિનાશક બેટ્સમેનને કહ્યું

ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખતરનાક ખેલાડી T10 ક્રિકેટમાં ધૂમ મચાવશે, આ અનુભવીએ સૌથી વિનાશક બેટ્સમેનને કહ્યું

T10 લીગ: ડેક્કન ગ્લેડીયેટર્સની ટીમમાં વિશ્વ ક્રિકેટના સૌથી વિનાશક બેટ્સમેનોમાંના એક આન્દ્રે રસેલ છે અને કોચ મુશ્તાક અહેમદ કહે છે કે તેના જેવા પ્રતિભાશાળી ખેલાડીને રમત પર સકારાત્મક અસર કરવા માટે મધ્યમાં શક્ય તેટલો સમય જોઈએ છે.

ડેક્કન ગ્લેડીયેટર્સ પાસે વિશ્વ ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ વિનાશક બેટ્સમેન છે, આન્દ્રે રસેલ અને કોચ મુશ્તાક અહેમદે કહ્યું કે તેના જેવા પ્રતિભાશાળી ખેલાડીઓને મધ્યમાં શક્ય તેટલો સમય જોઈએ છે જેથી તેઓ રમત પર સકારાત્મક અસર કરી શકે. અબુ ધાબી T10 ની છઠ્ઠી સિઝનના પ્રસંગે, ભૂતપૂર્વ પાકિસ્તાની સ્પિનરે કહ્યું, ‘આંદ્રે રસેલમાં એક્સ-ફેક્ટર છે અને તમારે તેને વહેલા બેટિંગ માટે મોકલવો પડશે. ગયા વર્ષે પણ મેં તેને ઓપનિંગ બેટિંગ માટે તૈયાર કર્યો અને આ વખતે પણ મેં તેની સાથે વાત કરી અને મેં તેને કહ્યું કે તે જે કરવા માંગે છે તે કરવાની તેને સંપૂર્ણ સ્વતંત્રતા છે. T10 અથવા T20 ક્રિકેટમાં તમારે મોટા નિર્ણયો લેવા પડે છે અને આશા છે કે યોજનાઓ ફળ આપશે અને મને ખુશી છે કે અત્યાર સુધી અમારા નિર્ણયો સારી રીતે કામ કરી રહ્યા છે.

ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખતરનાક ખેલાડી T10 ક્રિકેટમાં ગોળીબાર કરશે

મુશ્તાક અહેમદે એમ પણ કહ્યું હતું કે રમતમાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ પરિબળોમાંનું એક, ભલે તે ફોર્મેટ હોય, તમારી મૂળભૂત બાબતોને વળગી રહે છે. તમારે તમારી બેઝિક્સ યાદ રાખવી પડશે અને તમારી ક્ષમતા અનુસાર બોલને ફટકારવો પડશે. જ્યારે તમે પરિણામ વિશે વિચારવાનું શરૂ કરો છો, ત્યારે તમે મૂળભૂત બાબતો પર ધ્યાન ગુમાવો છો. એક કોચ તરીકે મારી ફરજ છે કે હું ખેલાડીઓને તેમનો આકાર અને ધ્યાન ન ગુમાવવા જણાવું. જો ત્યાં થોડા ડોટ બોલ હોય તો પણ, થોડી મોટી હિટ અથવા થોડી સારી ઓવરો યાદ રાખો અને તમે રમતમાં પાછા ફરો.

આ અનુભવીએ સૌથી વિનાશક બેટ્સમેનને કહ્યું

ડેક્કન ગ્લેડીયેટર્સના કોચે એમ પણ કહ્યું કે ઓલરાઉન્ડર ટૂંકા ફોર્મેટમાં સૌથી મૂલ્યવાન ખેલાડીઓમાં સામેલ છે. હાર્દિક પંડ્યા આટલા ટૂંકા ફોર્મેટમાં ખૂબ જ ખતરનાક ખેલાડી બની શકે છે, ડેવિડ વિઝ જેવો વ્યક્તિ પણ તે બેટિંગ, બોલિંગ અને ફિલ્ડિંગ કરી શકે છે. આ એવા ખેલાડીઓ છે જે મેચ વિનર બની શકે છે.

t10 સૌથી મુશ્કેલ ફોર્મેટ

મોટા હિટ કરનારા બેટ્સમેનોનો સામનો કરવા વિશે પૂછવામાં આવતા, અહેમદે કહ્યું, “T10 જેવા ફોર્મેટમાં વિકેટ મહત્વપૂર્ણ છે. તબરેઝ શમ્સી અને ઝહીર ખાન તેના ઉદાહરણ છે. થોડા સારા બોલ દબાણ વધારશે અને તમને મેચમાં રાખશે અને પછી તમે વિકેટ લઈ શકશો. મૂળભૂત રીતે, ખેલાડીની ભૂમિકા ખૂબ જ સ્પષ્ટ હોવી જોઈએ. અહેમદ, જેઓ સમયની અછતને કારણે T10 ને સૌથી મુશ્કેલ ફોર્મેટ માને છે, તેણે કહ્યું, “T10 માં સમય નથી અને તમે બિલકુલ ધીમી ન કરી શકો.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *