આ ખેલાડીની એક ભૂલના કારણે પૂરી મેચ મેદાનની બહાર રહેવું પડશે, તેની કોઈ મદદ નઈ કરી

આ ખેલાડીની એક ભૂલના કારણે પૂરી મેચ મેદાનની બહાર રહેવું પડશે, તેની કોઈ મદદ નઈ કરી

India vs Bangladesh: બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ ODIમાં ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીએ મોટી તક વેડફી નાખી. આ ખેલાડી સિરીઝની બાકીની મેચોમાં બહાર બેઠેલા જોવા મળી શકે છે.

બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાના બેટ્સમેન સંપૂર્ણ ફ્લોપ રહ્યા હતા. મીરપુરના શેરે બાંગ્લા નેશનલ સ્ટેડિયમમાં સ્પિનરોને ઘણી મદદ મળે છે અને મેચમાં પણ કંઈક આવું જ જોવા મળ્યું હતું. આ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીએ પ્લેઈંગ 11માં મળેલી તકને સંપૂર્ણપણે વેડફી નાખી હતી. આગામી સમયમાં વધતી ઉંમરના કારણે આ ખેલાડીને ટીમમાંથી બહારનો રસ્તો પણ બતાવવામાં આવી શકે છે.

આ ખેલાડીએ પ્રથમ વનડેમાં મોટી ભૂલ કરી હતી

આ મેચમાં મોટો નિર્ણય લેતા કેપ્ટન રોહિત શર્માએ શિખર ધવનને ઓપનર તરીકે ટીમમાં સામેલ કર્યો છે. શિખર ધવનને કેએલ રાહુલ સાથે ટીમમાં ઓપનિંગ કરવાની તક મળવી એ આશ્ચર્યજનક નિર્ણય હતો, પરંતુ શિખર ધવન આ તકનો ફાયદો ઉઠાવી શક્યો નહોતો. રિવર્સ સ્વીપ કરવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે ધવન ચૂકી ગયો અને તેની વિકેટ ગુમાવી દીધી.

વધતી ઉંમર મોટી સમસ્યા બની શકે છે

શિખર ધવન 5 ડિસેમ્બરે 37 વર્ષનો થવા જઈ રહ્યો છે, આવી સ્થિતિમાં તેની વધતી ઉંમર આવનારા સમયમાં મોટી સમસ્યા બની શકે છે. ODI વર્લ્ડ કપ 2023 પર નજર કરીએ તો, શિખર ધવનને ટીમમાં તક આપવામાં આવી રહી છે, પરંતુ તે તેનો ફાયદો ઉઠાવવામાં સક્ષમ નથી. તમને જણાવી દઈએ કે આ મેચમાં પોતાની વિકેટ ગુમાવતા પહેલા શિખર ધવન 17 બોલમાં માત્ર 7 રન બનાવી શક્યો હતો જેમાં 1 ફોરનો સમાવેશ થતો હતો.

ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસમાં પણ ફ્લોપ

ટીમ ઈન્ડિયાએ બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ પહેલા ન્યૂઝીલેન્ડ સામે ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણી રમી હતી. શિખર ધવન આ સિરીઝમાં કેપ્ટન તરીકે રમતા વખતે સંપૂર્ણ ફ્લોપ રહ્યો હતો. પરંતુ ICC ટૂર્નામેન્ટમાં ધવનનો પ્રભાવશાળી રેકોર્ડ ભારતીય થિંક ટેન્ક માટે તેના પર વિશ્વાસ રાખવાનો આધાર છે. શિખર ધવને વર્લ્ડ કપમાં 53.70ની એવરેજ અને 94.21ના સ્ટ્રાઈક રેટથી રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *