કેપ્ટન રોહિત શર્માના એક ભૂલને કારણે આ ખેલાડીને મોકો મળ્યો નઈ, તેથી ટીમ ઈન્ડિયાને નુકસાન થયું

કેપ્ટન રોહિત શર્માના એક ભૂલને કારણે આ ખેલાડીને મોકો મળ્યો નઈ, તેથી ટીમ ઈન્ડિયાને નુકસાન થયું

India vs બાંગ્લાદેશ, 1st ODI: બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ ODIમાં ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ એક મોટી ભૂલ કરી જેના કારણે ભારતીય ટીમને મોટી ખોટ સહન કરવી પડી. બાંગ્લાદેશ સામે પ્રથમ વનડેમાં પ્રથમ બેટિંગ કરતા ટીમ ઈન્ડિયા માત્ર 186 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી.

બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ એક મોટી ભૂલ કરી હતી જેના કારણે ભારતીય ટીમને મોટું નુકસાન સહન કરવું પડ્યું હતું. બાંગ્લાદેશ સામે પ્રથમ વનડેમાં પ્રથમ બેટિંગ કરતા ટીમ ઈન્ડિયા માત્ર 186 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં પત્તાની જેમ ટીમ ઈન્ડિયાની વિકેટો પડવા પાછળ રોહિત શર્માનો ખોટો નિર્ણય રહ્યો છે.

જો આ ખેલાડીને પ્રથમ વનડેમાં તક મળી હોત તો તે તબાહી મચાવી દેત

બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં ખતરનાક બેટ્સમેનને તક ન આપીને કેપ્ટન રોહિત શર્માએ સૌથી મોટી ભૂલ કરી. જો રોહિત શર્માએ આ ઘાતક બેટ્સમેનને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં તક આપી હોત તો ટીમ ઈન્ડિયાનો સ્કોર 350 રનને પાર કરી શક્યો હોત. તમને જણાવી દઈએ કે આ વિસ્ફોટક બેટ્સમેન બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં પોતાની બેટિંગથી તબાહી મચાવી શકે છે.

રોહિતે આ મોટી ભૂલ કરી છે

ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં તોફાની ઓપનર ઈશાન કિશનને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં તક ન આપીને સૌથી મોટી ભૂલ કરી છે. ઈશાન કિશનની જગ્યાએ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ 36 વર્ષીય ઓપનર શિખર ધવનને તક આપી જેણે આ મેચમાં 7 રન બનાવ્યા. શિખર ધવન જેવા ફ્લોપ ઓપનરને તક આપવી ટીમ ઈન્ડિયાને ઘણી મોંઘી પડી, કારણ કે તે ટીમ ઈન્ડિયાને સારી શરૂઆત અપાવવામાં નિષ્ફળ ગયો અને તે પછી ટીમ ઈન્ડિયાની વિકેટ પત્તાની જેમ વિખરવા લાગી.

ટીમ ઈન્ડિયાને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સ્થાન નથી મળતું

આવતા વર્ષે ODI વર્લ્ડ કપ ભારતમાં રમાશે. આવી સ્થિતિમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ અત્યારથી જ પોતાના શ્રેષ્ઠ ODI ક્રિકેટરોની ઓળખ કરવી પડશે. શિખર ધવનના વર્તમાન ફોર્મને જોતા તેની ટીમ ભારતની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં જગ્યા બનાવી શકતી નથી. આવી સ્થિતિમાં ઈશાન કિશન જેવા વિસ્ફોટક બેટ્સમેનને ઓડીઆઈ ક્રિકેટમાં ઓપનર તરીકે તક આપવી જરૂરી છે, કારણ કે બધા જાણે છે કે ઈશાન કિશન કેટલો ખતરનાક છે અને તે પોતાના બેટથી કેવી રીતે તબાહી મચાવી શકે છે. આ સિવાય ઈશાન કિશન પણ શાનદાર વિકેટકીપિંગ કરે છે અને સૌથી સારી વાત એ છે કે તે ડાબોડી બેટ્સમેન છે, જે કોઈપણ ટીમ માટે સૌથી મોટું હથિયાર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *