કેપ્ટન રોહિત શર્માએ પોતાના નામે કર્યો મોટો રેકોર્ડ, ઝહરુદ્દીનને પાછળ રાખીને ઈતિહાસ રચ્યો

કેપ્ટન રોહિત શર્માએ પોતાના નામે કર્યો મોટો રેકોર્ડ, ઝહરુદ્દીનને પાછળ રાખીને ઈતિહાસ રચ્યો

Ind vs Ban 1st Odi: કેપ્ટન રોહિત શર્મા બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ ODIમાં મોટી ઇનિંગ રમવામાં નિષ્ફળ રહ્યો, પરંતુ આ મેચમાં તેણે એક મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો.

ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્મા T20 વર્લ્ડ કપ 2022 બાદ પહેલીવાર એક્શનમાં પરત ફર્યો છે. બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં રોહિત શર્મા તેના બેટથી છાંટો પાડવા નિષ્ફળ ગયો હતો, પરંતુ તેણે આ મેચમાં ખાસ સિદ્ધિ મેળવી હતી. રોહિતે ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ કેપ્ટન મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીનને પાછળ છોડીને એક મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે કર્યો છે.

રોહિતે મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીનને પાછળ છોડી દીધો

મીરપુરના શેરે બાંગ્લા નેશનલ સ્ટેડિયમમાં રમાઈ રહેલી પ્રથમ મેચમાં રોહિત શર્મા 27 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. આ ઇનિંગ દરમિયાન, રોહિત ભારત તરફથી વનડેમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર છઠ્ઠો ખેલાડી બન્યો. રોહિતની આ ઈનિંગ પહેલા મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીન ભારત માટે વનડેમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર છઠ્ઠો બેટ્સમેન હતો.

ODI ક્રિકેટમાં હિટમેનના આંકડા

રોહિત શર્માએ 234મી વનડેની 227મી ઇનિંગમાં 9388 રન પૂરા કર્યા. તે જ સમયે, પૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીને વનડેમાં 9378 રન બનાવ્યા હતા. સચિન તેંડુલકર (18426 રન), વિરાટ કોહલી (12344 રન), સૌરવ ગાંગુલી (11221 રન), રાહુલ દ્રવિડ (10768 રન) અને એમએસ ધોની (10599 રન) ભારત દ્વારા વનડેમાં સૌથી વધુ રન બનાવવાની યાદીમાં રોહિત શર્માથી આગળ છે. .) હહ.

રોહિત શર્મા ખરાબ ફોર્મ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે

બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં રોહિત શર્માનું ખરાબ ફોર્મ ચાલુ રહ્યું હતું. T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં પણ રોહિત શર્મા મોટી ઇનિંગ્સ રમવામાં નિષ્ફળ રહ્યો હતો અને આ સિરીઝની પ્રથમ મેચમાં પણ કંઈક આવું જ જોવા મળ્યું હતું. રોહિત શર્મા માટે સીરિઝની આગામી મેચો ઘણી મહત્વની બની રહી છે, કારણ કે ટીમ ઈન્ડિયા આવતા વર્ષે ઘરઆંગણે વનડે વર્લ્ડ કપ રમવા જઈ રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *