કેપ્ટન રોહિત શર્મા ધોનીનો બદલો પૂરો કરશે, 7 વર્ષ પહેલા બાંગ્લાદેશની ટીમ ઈન્ડિયા સાથે આવું કર્યું હતું

કેપ્ટન રોહિત શર્મા ધોનીનો બદલો પૂરો કરશે, 7 વર્ષ પહેલા બાંગ્લાદેશની ટીમ ઈન્ડિયા સાથે આવું કર્યું હતું

India vs બાંગ્લાદેશ: ભારત અને બાંગ્લાદેશ વચ્ચે પ્રથમ ODI મેચ ઢાકાના શેર-એ-બાંગ્લા સ્ટેડિયમમાં યોજાશે. આ સિરીઝમાં કેપ્ટન રોહિત બાંગ્લાદેશ તરફથી એમએસ ધોનીનો સાત વર્ષ જૂનો બદલો પૂરો કરવા માંગશે. IND vs BAN 1st ODI: ભારત અને બાંગ્લાદેશ વચ્ચે ત્રણ મેચની ODI શ્રેણી 4 ડિસેમ્બરથી શરૂ થઈ રહી છે. આ શ્રેણીમાં ટીમ ઈન્ડિયાના નિયમિત કેપ્ટન રોહિત શર્માની વાપસી થઈ છે. ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022થી તે આરામ પર હતો. આ સિરીઝમાં કેપ્ટન રોહિત બાંગ્લાદેશ તરફથી એમએસ ધોનીનો સાત વર્ષ જૂનો બદલો પૂરો કરવા માંગશે. ભારતે તેની છેલ્લી વનડે સિરીઝ એમએસ ધોનીની કપ્તાનીમાં બાંગ્લાદેશમાં રમી હતી.

રોહિત ધોનીનો બદલો પૂરો કરશે
વનડે શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયા સાત વર્ષ બાદ બાંગ્લાદેશ પહોંચી છે. આ પહેલા વર્ષ 2015માં બંને ટીમો વચ્ચે બાંગ્લાદેશમાં વનડે શ્રેણી રમાઈ હતી. તે સીરિઝમાં એમએસ ધોનીની કેપ્ટન્સીમાં ટીમ ઈન્ડિયાને 1-2થી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં, કેપ્ટન રોહિત શર્માની નજર હવે તે શ્રેણીનો બદલો લેવા પર ટકેલી છે. જો કે બંને ટીમો વચ્ચે અત્યાર સુધીમાં કુલ 4 વનડે શ્રેણી રમાઈ છે, જેમાંથી ભારત 3 શ્રેણી જીતવામાં સફળ રહ્યું છે.

બાંગ્લાદેશમાં ટીમ ઈન્ડિયાના આંકડા
ભારત અને બાંગ્લાદેશ વચ્ચે અત્યાર સુધીમાં કુલ 36 વનડે રમાઈ છે, જેમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ 30માં જીત અને 5માં હારનો સામનો કરવો પડ્યો છે. એક મેચ અનિર્ણિત રહી હતી. અને બાંગ્લાદેશમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ 22માંથી 17 મેચ જીતી છે. તમને જણાવી દઈએ કે વનડે સીરીઝની પ્રથમ મેચ આજે (રવિવારે) સવારે 11.30 વાગ્યાથી મીરપુરમાં રમાશે. બંને ટીમો વચ્ચેની આ મેચ મીરપુરના શેરે બાંગ્લા નેશનલ સ્ટેડિયમમાં રમાશે.

વનડે શ્રેણી માટે ભારતીય ટીમ
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વાઈસ-કેપ્ટન), શિખર ધવન, વિરાટ કોહલી, રજત પાટીદાર, શ્રેયસ ઐયર, રાહુલ ત્રિપાઠી, રિષભ પંત (વિકેટકીપર), ઈશાન કિશન (વિકેટકીપર), શાહબાઝ અહેમદ, અક્ષર પટેલ, વોશિંગ્ટન સુંદર, શાર્દુલ ઠાકુર, મોહમ્મદ સિરાજ, દીપક ચાહર, કુલદીપ સેન અને ઉમરાન મલિક.

વનડે શ્રેણી માટે બાંગ્લાદેશની ટીમ
નજમુલ હુસૈન શાંતિ, યાસિર અલી, આસિફ હુસૈન, મહમુદુલ્લાહ રિયાદ, મેહિદી હસન, શાકિબ અલ હસન, અનામુલ હક (વિકેટમાં), લિટન દાસ (સી), મુશ્ફિકુર રહીમ (વિકેટે), નુરુલ હસન (વિકેટ), ઇબાદત હુસૈન, હસન મહમૂદ, મુસ્તફિઝુર રહેમાન, નસમ અહેમદ, તસ્કીન અહેમદ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *