બાબર આઝમએ એવો રેકોર્ડ બનાવ્યો જે વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા પણ બનાવી શક્યા નહીં…….

બાબર આઝમએ એવો રેકોર્ડ બનાવ્યો જે વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા પણ બનાવી શક્યા નહીં…….

ENG vs PAK 1st Test: બાબર આઝમે ઈંગ્લેન્ડ સામેની શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં શાનદાર સદી ફટકારી હતી. તેણે પાકિસ્તાનને મજબૂત બનાવ્યું અને આ સાથે તે એક રેકોર્ડના મામલે રોહિત-વિરાટ કરતા ઘણો આગળ નીકળી ગયો છે. બાબર આઝમ ક્રિકેટ રેકોર્ડ્સઃ પાકિસ્તાનના કેપ્ટન બાબર આઝમની ગણતરી આજના યુગના ટોચના બેટ્સમેનોમાં થાય છે. ભલે તે T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં કંઈ ખાસ પ્રદર્શન ન કરી શક્યો, પરંતુ તેની ટીમે ફાઇનલમાં જગ્યા બનાવી લીધી. બાબર હવે ટેસ્ટમાં પોતાની ટીમનું નેતૃત્વ કરી રહ્યો છે. તેણે ઈંગ્લેન્ડ સામેની શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં સદી ફટકારી અને ફોર્મમાં પરત ફર્યો. રાવલપિંડીમાં આ સદી બાદ બાબરે પણ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. આ વર્ષે તેણે તે કામ કર્યું જે રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી જેવા દિગ્ગજ ખેલાડીઓ પણ એકસાથે ન કરી શક્યા.

બાબરે રાવલપિંડી ટેસ્ટમાં સદી ફટકારી હતી
બાબર આઝમે ઈંગ્લેન્ડ સામેની શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં શાનદાર સદી ફટકારી હતી (PAK vs ENG 1st Test). તેણે 168 બોલમાં 136 રનની ઇનિંગ રમી હતી. તે નંબર-4 પર બેટિંગ કરવા આવ્યો હતો અને જ્યારે તે આઉટ થયો ત્યારે પાકિસ્તાનનો સ્કોર 475 રન પર પહોંચી ગયો હતો. પાકિસ્તાને ત્રીજા દિવસની રમત પૂરી થવા સુધી પ્રથમ દાવમાં સાત વિકેટે 499 રન બનાવ્યા છે. ઈંગ્લેન્ડે પ્રથમ દાવમાં 657 રનનો વિશાળ સ્કોર બનાવ્યો હતો. આ રીતે પાકિસ્તાનની ટીમ હજુ પણ 158 રન પાછળ છે. બાબરે તેની ટેસ્ટ કારકિર્દીની 8મી સદી ફટકારી હતી.

2022 માં 7મી સદી
વર્ષ 2022 માં, 28 વર્ષીય બાબર આઝમે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં એટલે કે ત્રણેય ફોર્મેટમાં તેની 7મી સદી ફટકારી હતી. આ વર્ષે કોઈ બેટ્સમેને તેના કરતા વધુ સદી ફટકારી નથી. બાબરની તુલના ઘણીવાર વિરાટ કોહલી અને ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્મા સાથે કરવામાં આવે છે. રોહિતની વાત કરીએ તો તે આ વર્ષે એક પણ સદી ફટકારી શક્યો નથી. આ સાથે જ વિરાટ કોહલીએ એશિયા કપમાં અફઘાનિસ્તાન સામે ટી20 ફોર્મેટમાં સદી ફટકારી છે. આ રીતે, બાબર સદીઓની દ્રષ્ટિએ ભારતના આ બે મહાપુરુષોથી ઘણો આગળ છે. ઈંગ્લેન્ડનો જોની બેયરસ્ટો કુલ 6 સદી સાથે બીજા ક્રમે છે જ્યારે પાકિસ્તાનનો ઈમામ-ઉલ-હક અને જો રૂટ 5-5 સદી સાથે સંયુક્ત રીતે ત્રીજા સ્થાને છે.

ટેસ્ટમાં 3200થી વધુ રન
બાબર આઝમે તેની ટેસ્ટ કરિયરમાં અત્યાર સુધીમાં 3258 રન બનાવ્યા છે. તેણે આ ફોર્મેટમાં 76 ઇનિંગ્સમાં 8 સદી અને 23 અડધી સદી ફટકારી છે. ODI ફોર્મેટમાં, તેણે 92 મેચોમાં કુલ 4664 રન બનાવ્યા છે, જ્યારે T20 આંતરરાષ્ટ્રીયમાં, તેણે 99 મેચોમાં 127.8ના સ્ટ્રાઈક રેટથી કુલ 3355 રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *