ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી જાડેજા જેવો ઘાતક ખેલાડી ઓલરાઉન્ડર બનશે, અનુભવી ખેલાડીઓ કરી તેની કિમત

ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી જાડેજા જેવો ઘાતક ખેલાડી ઓલરાઉન્ડર બનશે, અનુભવી ખેલાડીઓ કરી તેની કિમત

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ટીમ ઈન્ડિયા પાસે હવે એક એવો ખેલાડી છે જે રવિન્દ્ર જાડેજા જેવો ઘાતક ઓલરાઉન્ડર બનશે અને ભારતીય ક્રિકેટના દિગ્ગજોએ તેને ખૂબ જ કિંમતી પથ્થર ગણાવ્યો છે. વર્ષ 2022 એક એવું વર્ષ રહ્યું છે જ્યાં ઈજાના કારણે વોશિંગ્ટન સુંદર ભારત માટે વધુને વધુ મેચો રમી શકતો નથી.

ટીમ ઈન્ડિયા પાસે હવે એક એવો ખેલાડી છે જે રવિન્દ્ર જાડેજા જેવો ઘાતક ઓલરાઉન્ડર બનશે અને ભારતીય ક્રિકેટ દિગ્ગજોએ તેને ખૂબ જ કિંમતી પથ્થર ગણાવ્યો છે. 2022 એવું વર્ષ રહ્યું છે કે જ્યાં ઈજાના કારણે વોશિંગ્ટન સુંદર ભારત માટે વધુને વધુ મેચો રમી શક્યો નથી, પરંતુ ચેન્નાઈ સ્થિત આ યુવાને મેચોમાં બેટ અને બોલની ઝલક દેખાડી છે જેણે લોકોને વિશ્વાસ અપાવ્યો છે. એવું થવા લાગ્યું છે કે તે છે. ભારત માટે શુદ્ધ ઓલરાઉન્ડર. ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ભારતની તાજેતરની ODI શ્રેણીએ સુંદરની ઓલરાઉન્ડ ક્ષમતાને પૂર્ણપણે બહાર લાવી દીધી છે.

આ ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયા માટે જાડેજા જેવો ઘાતક ઓલરાઉન્ડર બનશે

ઓકલેન્ડમાં વોશિંગ્ટન સુંદરે 16 બોલમાં 37 રન ફટકારીને ભારતનો સ્કોર 300 પાર કર્યો હતો. ક્રાઈસ્ટચર્ચમાં વોશિંગ્ટન સુંદરે 64 બોલમાં 51 રન બનાવ્યા અને ભારતને 200ની પાર પહોંચાડી દીધું. જો કે વોશિંગ્ટન સુંદરને શ્રેણીમાં એક પણ વિકેટ મળી ન હતી, પરંતુ તેનો ઈકોનોમી રેટ 4.46 સાથે સર્વશ્રેષ્ઠ હતો.

જાયન્ટ્સ ખૂબ કિંમતી પથ્થર કહ્યું

ભૂતપૂર્વ ભારતીય લેગ-સ્પિનર ​​લક્ષ્મણ શિવરામકૃષ્ણનના મતે, વોશિંગ્ટન સુંદર એક એવો રત્ન છે જેને ઉછેરવો જોઈએ અને તે સ્પિન ઓલરાઉન્ડર બનવા માટે વધુ યોગ્ય છે. તેણે કહ્યું, ‘જો તમે હાર્દિક પંડ્યાને ઝડપી બોલિંગ ઓલરાઉન્ડર માનો છો તો અમે વોશિંગ્ટન સુંદરને સ્પિન બોલિંગ ઓલરાઉન્ડર કહી શકીએ.’

બેટિંગ અને બોલિંગ માટે સંપૂર્ણપણે ફિટ

શિવરામક્રિષ્નને કહ્યું, ‘બંને ટીમમાં સંપૂર્ણ રીતે ફિટ થશે કારણ કે બંને બેટિંગ અને બોલિંગ કરી શકે છે. તેમાંથી એકનો ઉપયોગ પાંચમા બોલિંગ વિકલ્પ તરીકે કરી શકાય છે અથવા બંને 10 ઓવર વહેંચી શકે છે કારણ કે તેઓ બેટથી પણ યોગદાન આપી શકે છે. વોશિંગ્ટન એક એવો કિંમતી પથ્થર છે જે આપણે શોધી કાઢ્યો છે. તેમને સંભાળીને પરિપક્વ બનાવવાના હોય છે.

દુનિયાને મારી તાકાત બતાવી

શિવરામક્રિષ્નને પણ તરત જ યાદ અપાવ્યું કે પહેલી ટેસ્ટમાં વોશિંગ્ટન સુંદરની બેટિંગ સામે આવી હતી.તેમણે કહ્યું, ‘બ્રિસબેન (પ્રથમ દાવમાં 62) અને ચેન્નાઈ (96 અણનમ)ને ભૂલશો નહીં. તે કોઈપણ પરિસ્થિતિમાં બેટિંગ કરવા સક્ષમ છે. ચેન્નાઈમાં તમે એવી પીચો પર રમો છો જ્યાં બોલને ટર્ન મળે છે જ્યારે બ્રિસ્બેનમાં બોલ ઝડપથી જાય છે. તેણે આ બંને જગ્યાએ રન બનાવ્યા છે. તેણે તેની કારકિર્દીની શરૂઆત બેટ્સમેન તરીકે કરી અને પછી રવિચંદ્રન અશ્વિનની જેમ ઓફ-સ્પિન બોલિંગ કરવાનું શરૂ કર્યું.

માનસિક રીતે મજબૂત

ભૂતપૂર્વ લેગ-સ્પિનરે કહ્યું, ‘છેલ્લી વખત મેં તેને એક કાર્યક્રમમાં જોયો હતો. તે ખૂબ જ પાતળો હતો. મારી કારકિર્દી દરમિયાન હું પણ પાતળો હતો, પરંતુ તે મારા કરતાં પાતળો હતો. પરંતુ તે હવે સારી સ્થિતિમાં જોવા મળી રહ્યો છે અને માનસિક રીતે મજબૂત છે. જ્યારે તમે માનસિક રીતે મજબૂત અને ખૂબ જ ફિટ હોવ ત્યારે તમારો આત્મવિશ્વાસ આપોઆપ વધી જાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *