ટીમ ઈન્ડિયામાંથી આ ખેલાડીને બહાર કાઢ્યા પછી તે હંગામો મચાવ્યો, જેમાં રોહિત અને રાહુલ પાછળ રાખી દીધા

ટીમ ઈન્ડિયામાંથી આ ખેલાડીને બહાર કાઢ્યા પછી તે હંગામો મચાવ્યો, જેમાં રોહિત અને રાહુલ પાછળ રાખી દીધા

વિજય હજારે ટ્રોફી 2022: વિજય હજારે ટ્રોફી 2022ની ફાઈનલમાં ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીએ સદી ફટકારી હતી. આ ખેલાડીએ છેલ્લી 5 ઇનિંગ્સમાંથી 4માં સદી ફટકારી છે. વિજય હજારે ટ્રોફી 2022 ફાઇનલ: હાલમાં, ભારતીય સ્થાનિક ક્રિકેટમાં વિજય હજારે ટ્રોફી (વિજય હજારે ટ્રોફી 2022 ફાઇનલ) ની ફાઇનલ મેચ રમાઇ રહી છે. આ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર ચાલી રહેલા એક ખેલાડીએ ફરી એકવાર સદી રમીને બધાનું ધ્યાન ખેંચ્યું છે. આ ખેલાડીએ છેલ્લી 5 ઇનિંગ્સમાંથી 4માં સદી ફટકારી છે, જેમાં એક બેવડી સદી પણ સામેલ છે.

આ ખેલાડીએ ફરી સદીની ઇનિંગ રમી હતી
વિજય હજારે ટ્રોફીમાં યુવા ઓપનર ઋતુરાજ ગાયકવાડનું બેટ રન ઉડાડી રહ્યું છે. મહારાષ્ટ્રનો કપ્તાન ઋતુરાજ સૌરાષ્ટ્ર (મહારાષ્ટ્ર વિ. સુઆરાષ્ટ્ર) સામે બીજી કેપ્ટનશીપની ઇનિંગ રમવામાં સફળ રહ્યો. ઋતુરાજ ગાયકવાડે ફાઈનલ મેચમાં 131 બોલમાં 108 રન બનાવ્યા હતા. આ ઇનિંગમાં તેણે 7 ચોગ્ગા અને 4 સ્કાય હાઇ સિક્સર પણ ફટકારી છે. ઋતુરાજ ગાયકવાડનું આ શાનદાર ફોર્મ આવનારા સમયમાં રોહિત શર્મા અને કેએલ રાહુલ જેવા ઓપનરો માટે પણ ખતરો બની શકે છે. આ બંને ખેલાડીઓ હાલમાં ફોર્મ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યા છે.

1 ઓવરમાં 7 સિક્સર ફટકારી છે
રુતુરાજ ગાયકવાડે આ જ ટુર્નામેન્ટની ક્વાર્ટર ફાઈનલ મેચમાં 159 બોલમાં અણનમ 220 રન બનાવ્યા હતા. આ ઇનિંગમાં તેના બેટમાંથી 10 ચોગ્ગા અને 16 છગ્ગા જોવા મળ્યા હતા. આ ઇનિંગ દરમિયાન તેણે એક જ ઓવરમાં 7 સિક્સર ફટકારીને વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. તેણે આ કારનામું ડાબોડી સ્પિનર ​​શિવા સિંહ સામે ઇનિંગની 49મી ઓવરમાં કર્યું હતું. આ ઓવરમાં નો બોલ નાખવામાં આવ્યો અને ઋતુરાજને કુલ 7 બોલ રમવા મળ્યા.

બાંગ્લાદેશ પ્રવાસમાં સ્થાન મળ્યું નથી
ટીમ ઈન્ડિયા આ સમયે બાંગ્લાદેશ પહોંચી ગઈ છે. આ પ્રવાસમાં બંને ટીમો વચ્ચે 3 વનડે અને 2 ટેસ્ટ મેચ રમાશે. ઋતુરાજ ગાયકવાડને આ રાઉન્ડમાં ટીમમાં સ્થાન મળ્યું નથી. ઋતુરાજ ગાયકવાડે ટી-20 વર્લ્ડ કપ 2022 પહેલા જ દક્ષિણ આફ્રિકા સામે વનડે ડેબ્યૂ કર્યું હતું. આ મેચમાં તેણે 42 બોલમાં માત્ર 19 રન બનાવ્યા હતા. આ ખરાબ રમત બાદ તેને બાકીની બે મેચમાં તક આપવામાં આવી ન હતી. ઋતુરાજ ગાયકવાડે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 9 ટી20 મેચ પણ રમી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *