ભારત-બાંગ્લાદેશ મેચ પહેલા ટીમમાં થયાં મોટા ફેરફાર, આ ખતરનાક બેટ્સમેનને બનાવાયો નવો કેપ્ટન

ભારત-બાંગ્લાદેશ મેચ પહેલા ટીમમાં થયાં મોટા ફેરફાર, આ ખતરનાક બેટ્સમેનને બનાવાયો નવો કેપ્ટન

IND vs BAN 1st Odi: ભારત-બાંગ્લાદેશ ODI શ્રેણી પહેલા એક મોટા સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે. એક ટીમે અચાનક કેપ્ટન બદલવાનો નિર્ણય લીધો છે.

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમે બાંગ્લાદેશમાં ત્રણ મેચની વનડે અને બે મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી માટે તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. બંને ટીમો વચ્ચે વનડે શ્રેણીની પ્રથમ મેચ ઢાકામાં 4 ડિસેમ્બરે રમાશે. આ મેચ પહેલા એક મોટી માહિતી સામે આવી રહી છે. એક ટીમે આ ODI શ્રેણી માટે નવા કેપ્ટનના નામની જાહેરાત કરી છે. ટી20 વર્લ્ડ કપમાં ભારત અને બાંગ્લાદેશ વચ્ચે રમાયેલી મેચમાં આ ખેલાડી ખૂબ જ સફળ રહ્યો હતો.

આ બેટ્સમેનને નવો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો હતો

બાંગ્લાદેશ ટીમનો કેપ્ટન તમીમ ઈકબાલ ગ્રોઈન ઈજાના કારણે આ શ્રેણીમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. તમીમ ઈકબાલની જગ્યાએ લિટન દાસને વનડે સીરીઝ માટે કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે. બાંગ્લાદેશ ક્રિકેટ બોર્ડ (BCB) એ શુક્રવારે આની જાહેરાત કરી. તમને જણાવી દઈએ કે લિટન દાસ આ પહેલા ટી20 ફોર્મેટમાં બાંગ્લાદેશની કેપ્ટનશીપ કરી ચૂક્યો છે.

પ્રેક્ટિસ મેચમાં ઈજા થઈ હતી

તમીમ ઈકબાલ 30 નવેમ્બરે શેર-એ-બાંગ્લા નેશનલ સ્ટેડિયમમાં પ્રેક્ટિસ મેચમાં ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો. ભારત અને બાંગ્લાદેશ વચ્ચે ટેસ્ટ શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ 14 ડિસેમ્બરથી રમાશે અને હવે એવું માનવામાં આવી રહ્યું છે કે તમીમ પ્રથમ ટેસ્ટમાંથી પણ બહાર થઈ શકે છે. તે જ સમયે, બાંગ્લાદેશ અને ભારત વચ્ચે પ્રથમ બે વનડે 4 અને 7 ડિસેમ્બરના રોજ મીરપુર, ઢાકાના શેર-એ-બાંગ્લા નેશનલ ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં યોજાશે. ત્રીજી વનડે 10 ડિસેમ્બરે ચિટાગોંગના ઝહૂર અહેમદ ચૌધરી સ્ટેડિયમમાં રમાશે.

આ ઝડપી બોલર પહેલાથી જ આઉટ થઈ ગયો છે

બાંગ્લાદેશ ટીમનો ફાસ્ટ બોલર તસ્કીન અહેમદ પણ કમરના દુખાવાના કારણે પ્રથમ વનડેમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. તેના સ્થાને ઝડપી બોલર શરીફુલ ઈસ્લામને તસ્કીનના બેકઅપ તરીકે ODI ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. તસ્કીન અહેમદ ટીમના સૌથી મહત્વપૂર્ણ ખેલાડીઓમાંથી એક છે.

વનડે શ્રેણી માટે બાંગ્લાદેશની ટીમ

નજમુલ હુસૈન શાંતિ, યાસિર અલી, આસિફ હુસૈન, મહમુદુલ્લાહ રિયાદ, મેહિદી હસન, શાકિબ અલ હસન, અનામુલ હક (વિકેટમાં), લિટન દાસ (સી), મુશ્ફિકુર રહીમ (વિકેટે), નુરુલ હસન (વિકેટ), ઇબાદત હુસૈન, હસન મહમૂદ, મુસ્તફિઝુર રહેમાન, નસમ અહેમદ, તસ્કીન અહેમદ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *