બાંગ્લાદેશ સાથેની મેચમાં BCCIએ ઈન્ડિયા માટે મોટો નિર્ણય લીધો, આ 3 ખેલાડીને આપી મોટી જવાબદારી

બાંગ્લાદેશ સાથેની મેચમાં BCCIએ ઈન્ડિયા માટે મોટો નિર્ણય લીધો, આ 3 ખેલાડીને આપી મોટી જવાબદારી

નવા CAC સભ્યો: ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડે નવી સલાહકાર સમિતિ (CAC) ની નિમણૂક કરી છે. આ સમિતિમાં 3 દિગ્ગજ સૈનિકોનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. BCCIએ CAC સભ્યોની નિમણૂક કરી: ટીમ ઈન્ડિયા 4 ડિસેમ્બરથી ODI મેચથી તેના બાંગ્લાદેશ પ્રવાસની શરૂઆત કરવા જઈ રહી છે. આ પ્રવાસ પહેલા ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI)એ મોટો નિર્ણય લીધો છે. ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડે ગુરુવારે સલાહકાર સમિતિ (CAC)ની નિમણૂકની જાહેરાત કરી છે. BCCIએ આ સલાહકાર સમિતિમાં 3 મોટા દિગ્ગજોનો સમાવેશ કર્યો છે.

આ 3 મોટા દિગ્ગજોને જવાબદારી મળી
ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડે સલાહકાર સમિતિમાં અશોક મલ્હોત્રા, જતિન પરાંજપે અને સુલક્ષણા નાયકનો સમાવેશ કર્યો છે. મલ્હોત્રાએ ટીમ ઈન્ડિયા માટે સાત ટેસ્ટ અને 20 વનડે રમી છે. તેઓ ભારતીય ક્રિકેટર્સ એસોસિએશનના પ્રમુખ પણ રહી ચૂક્યા છે. પરાંજપેએ ભારત માટે ચાર વનડે રમી છે અને MSK પ્રસાદની આગેવાની હેઠળની પુરુષોની વરિષ્ઠ પસંદગી સમિતિના સભ્ય હતા. સુલક્ષણાએ બે ટેસ્ટ, 46 વનડે અને 31 ટી-20 મેચ રમી છે. તેણી અગાઉના ત્રણ સભ્યોની CAC નો ભાગ હતી જેના અન્ય બે સભ્યો મદન લાલ અને આરપી સિંહ હતા.

પસંદગી પેનલ પસંદ કરવાનું કામ મળ્યું
સીએસીનું પ્રથમ કાર્ય પાંચ સભ્યોની વરિષ્ઠ પુરુષોની પસંદગી પેનલના નવા સભ્યોની પસંદગી કરવાનું રહેશે. 18 નવેમ્બરના રોજ, BCCI એ ઇંગ્લેન્ડ દ્વારા પુરુષોના T20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલમાં બહાર ફેંકાયા બાદ પસંદગી સમિતિમાં તમામ પદો માટે અરજીઓ મંગાવી હતી. અરજીઓ સબમિટ કરવાની છેલ્લી તારીખ 28 નવેમ્બર હતી અને ઘણા અહેવાલોમાં એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે 60 થી વધુ અરજદારોએ પસંદગી સમિતિ માટે તેમની અરજીઓ સબમિટ કરી છે.

ચેતન શર્માએ ફરી અરજી કરી
T20 વર્લ્ડ કપમાંથી ભારતની સેમી ફાઇનલમાં બહાર થયા બાદ બહાર થવા છતાં ચેતને હરવિંદરની સાથે ફરીથી આ પદ માટે અરજી કરી છે. જોશી અને મોહંતીએ જોકે અરજી કરી ન હતી. જે લોકોએ અરજી કરી છે તેમાં નયન મોંગિયા, વેંકટેશ પ્રસાદ, મનિન્દર સિંહ, શિવ સુંદર દાસ, સુબ્રતો બેનર્જી, સલિલ અંકોલા, અમય ખુરસિયા, રિતિન્દર સિંહ સોઢી, નિખિલ ચોપરા અને અતુલ વાસનનો સમાવેશ થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *