તબિયત સારી નઈ હતી એટલે 500 રન જ થયાં, જો સારી હોત તો કેટલા રન

તબિયત સારી નઈ હતી એટલે 500 રન જ થયાં, જો સારી હોત તો કેટલા રન

શોએબ અખ્તરઃ ઈંગ્લેન્ડે રાવલપિંડીમાં પાકિસ્તાન સામેની શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચના પ્રથમ દિવસે 500થી વધુનો સ્કોર બનાવ્યો હતો. તેના 4 બેટ્સમેનોએ સદી ફટકારી હતી. પાકિસ્તાનના પૂર્વ દિગ્ગજ ઝડપી બોલર શોએબ અખ્તરે એક વીડિયો પોસ્ટ કરીને ઈંગ્લેન્ડના બેટ્સમેનોની પ્રશંસા કરી છે. Pakistan vs England 1st Test: પાકિસ્તાન પહોંચેલી ઈંગ્લેન્ડની ટીમે શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં શાનદાર બેટિંગ કરી હતી. ઇંગ્લેન્ડે રાવલપિંડીમાં પ્રથમ ટેસ્ટ મેચના પ્રથમ દિવસે 4 વિકેટે 506 રન બનાવ્યા હતા. ટીમના ચાર બેટ્સમેનોએ સદી ફટકારી હતી. તેણે જે રીતે બેટિંગ કરી તે જોઈને લાગી રહ્યું હતું કે T20 વર્લ્ડ કપનો તાવ હજુ શમ્યો નથી. આ દરમિયાન પૂર્વ પાકિસ્તાની ફાસ્ટ બોલર શોએબ અખ્તરે મેચ વિશે પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો હતો, જેનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ કરવામાં આવ્યો હતો. તેણે ઈંગ્લેન્ડના બેટ્સમેનોની પ્રશંસા કરી હતી.

ખેલાડીઓ બીમાર હતા
જ્યારે ઈંગ્લેન્ડ ક્રિકેટ ટીમ પાકિસ્તાન પહોંચી ત્યારે એક રિપોર્ટમાં દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે તેના ઘણા ખેલાડીઓ બીમાર પડી ગયા હતા. રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે 14 ખેલાડીઓ અજાણ્યા વાયરસથી પ્રભાવિત થયા છે. જો કે, ટી-20 જેવી ટેસ્ટમાં જે રીતે ઇંગ્લિશ બેટ્સમેનો રમ્યા, બેટિંગ કરી તે જોતા ક્યાંયથી એવું લાગતું નથી કે કોઈની તબિયત ખરાબ છે. આ અંગે અખ્તરે નિવેદન પણ આપ્યું છે.

અખ્તરે વીડિયો શેર કર્યો છે
પાકિસ્તાનના પૂર્વ ઝડપી બોલર શોએબ અખ્તરે એક વીડિયો શેર કર્યો છે જેમાં તે ઈંગ્લેન્ડના બેટ્સમેનોની પ્રશંસા કરતો જોવા મળી રહ્યો છે. તેણે તેના કેપ્શનમાં લખ્યું, ‘ઇંગ્લેન્ડના ખેલાડીઓએ ખરાબ તબિયતના કારણે અમારી સાથે આવું કર્યું છે. જો તે સારું હોત તો તેણે શું કર્યું હોત? વીડિયોમાં અખ્તર કહી રહ્યો છે, ‘તે T20નો ફાસ્ટ બોલર છે. તેણે ટેસ્ટ મેચનો ફાસ્ટ બોલર બનવા માટે ઘણી મહેનત કરવી પડશે, પરંતુ વિકેટ પણ તેને મદદ કરી રહી નથી.અખ્તરે વધુમાં કહ્યું, ‘જો આવું જ ચાલતું રહેશે તો ઈંગ્લેન્ડનો સ્કોર 700 રન સુધી પહોંચી જશે. તમારે બે ઇનિંગ્સ રમવી પડશે. પાકિસ્તાની ટીમે ઘણું વિચારવાની જરૂર છે.

જુઓ વિડીયો અહી :

https://twitter.com/shoaib100mph/status/1598307915668111361?s=20&t=R_N1_k0raV2Tg0XtXomDmQ

4 બેટ્સમેન દ્વારા સદી
ઇંગ્લેન્ડે તેના ચાર બેટ્સમેનોની સદીની મદદથી પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં પ્રથમ દિવસે 75 ઓવરમાં 4 વિકેટે 506 રન બનાવ્યા હતા. જેક ક્રોલી (122) અને બેન ડકેટ (107)એ 233 રનની ઓપનિંગ ભાગીદારી કરી હતી. આ પછી વિકેટ કીપર બેટ્સમેન ઓલી પોપે (108) પણ સદી ફટકારી હતી, જ્યારે હેરી બ્રુક પ્રથમ દિવસે 101 રનના વ્યક્તિગત સ્કોર પર અણનમ પાછો ફર્યો હતો, જે બીજા દિવસે 153 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. હેરીએ 116 બોલમાં 19 ચોગ્ગા અને 5 છગ્ગા ફટકાર્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *