ચેતન શર્મા ફરી પાછા ભારતીય ટીમ સિલેક્ટરમાં આવ્યા અને BCCIએ આવું કર્યું………….

ચેતન શર્મા ફરી પાછા ભારતીય ટીમ સિલેક્ટરમાં આવ્યા અને BCCIએ આવું કર્યું………….

ટીમ ઈન્ડિયા સિલેક્ટરઃ T20 વર્લ્ડ કપ-2022ની સેમિફાઈનલમાં ભારતની સફર ખતમ થયા બાદ જ BCCIએ કડક કાર્યવાહી કરી અને સમગ્ર પસંદગી સમિતિને બરતરફ કરી દીધી. હવે ફરીથી આ સમિતિની જગ્યાઓ ભરવા માટે અરજીઓ મંગાવવામાં આવી છે.

ભારતીય ક્રિકેટના મુખ્ય પસંદગીકાર બનવાની રેસ હવે વધુ રસપ્રદ બની ગઈ છે. BCCI દ્વારા બરતરફ કરાયેલી જૂની કમિટીના ચીફ સિલેક્ટર ચેતન શર્માએ ફરીથી આ પદ માટે અરજી કરી છે. તેના સિવાય હરવિંદર સિંહે પણ ફરીથી પસંદગીકાર બનવા માટે અરજી કરી છે. હરવિંદર અગાઉની સમિતિના સભ્ય પણ હતા. ઓસ્ટ્રેલિયા દ્વારા આયોજિત T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં ભારતીય ટીમ સેમિફાઇનલમાંથી બહાર થઈ જતાં વરિષ્ઠ પસંદગી સમિતિને બરતરફ કરવામાં આવી હતી.

બીસીસીઆઈએ કડક કાર્યવાહી કરી હતી

T20 વર્લ્ડ કપ-2022ની સેમીફાઈનલમાં ભારતને ઈંગ્લેન્ડ સામે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ હાર સાથે જ રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની ટીમની વૈશ્વિક ટૂર્નામેન્ટમાં સફર સમાપ્ત થઈ ગઈ. આ પછી જ ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI)એ કડક કાર્યવાહી કરી હતી. બોર્ડે વરિષ્ઠ પસંદગી સમિતિને બરતરફ કરી દીધી. હવે ફરીથી આ સમિતિની જગ્યાઓ ભરવા માટે અરજીઓ મંગાવવામાં આવી છે. ખાસ વાત એ છે કે પૂર્વ મુખ્ય પસંદગીકારે ફરી એકવાર પસંદગી સમિતિના વડા બનવા માટે અરજી કરી છે.

60 થી વધુ અરજીઓ

ઈન્ડિયન એક્સપ્રેસના અહેવાલ મુજબ ચેતન શર્મા સિવાય હરવિંદર સિંહે પણ ફરીથી પસંદગીકાર બનવા માટે અરજી કરી છે. હરવિંદર અગાઉની કમિટીમાં પણ રહી ચૂક્યા છે જેનો કાર્યકાળ BCCI દ્વારા ન વધારવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે BCCIને અત્યાર સુધીમાં ચેતન અને હરવિંદર સહિત 60થી વધુ અરજીઓ મળી છે.

અગરકર અને મોંગિયા પણ રેસમાં છે

અનુભવી ક્રિકેટર અજીત અગરકર અને નયન મોંગિયા પણ પસંદગીકાર બનવાની રેસમાં સામેલ છે. તેમના સિવાય લક્ષ્મણ શિવરામકૃષ્ણન અને સલિલ અંકોલાએ પણ આ વિશેષ સમિતિ માટે અરજી કરી છે. સુનીલ જોશી અને દેબાશીષ મોહંતી પણ અગાઉની સમિતિમાં હતા, જેમણે ફરી અરજી કરી ન હતી. સમિતિમાં જે પાંચ સભ્યોની પસંદગી કરવામાં આવશે તેમાંથી જે કોઈ અનુભવની દૃષ્ટિએ વરિષ્ઠ હશે તે આપોઆપ મુખ્ય પસંદગીકાર બની જશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *