મોહમ્મદ કૈફે ભારતીય ટીમની સૌથી મોટી નબળાઈ કહી, જેમાં આ ખેલાડીનું નામ આવ્યું…….

મોહમ્મદ કૈફે ભારતીય ટીમની સૌથી મોટી નબળાઈ કહી, જેમાં આ ખેલાડીનું નામ આવ્યું…….

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ભારત આવતા વર્ષે યોજાનાર ODI વર્લ્ડ કપની યજમાની કરી રહ્યું છે. આ માટે ટીમ ઈન્ડિયાએ તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. હવે પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર મોહમ્મદ કૈફે ભારતીય ટીમની સૌથી મોટી નબળાઈનો ખુલાસો કર્યો છે.

ભારત વર્ષ 2023માં યોજાનાર ODI વર્લ્ડ કપની યજમાની કરી રહ્યું છે. ટીમ ઈન્ડિયા વર્લ્ડ કપની તૈયારી કરી રહી છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ વર્લ્ડ કપ સુધી 25 વનડે રમવાની છે. કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્માએ આ મેચોમાં જ ભારતીય ટીમ માટે ખેલાડીઓ શોધવાના છે. હવે ભારતના પૂર્વ ક્રિકેટર મોહમ્મદ કૈફે ભુવનેશ્વર કુમાર માટે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

મોહમ્મદ કૈફે આ નિવેદન આપ્યું છે

પ્રાઈમ વિડિયો સાથે વાત કરતા ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર અને શ્રેષ્ઠ ફિલ્ડર મોહમ્મદ કૈફે કહ્યું, ‘ઈંગ્લેન્ડની ટીમે તાજેતરમાં વર્લ્ડ કપ જીત્યો છે, ઈંગ્લિશ ટીમની સરેરાશ ઉંમર 31 વર્ષ હતી. એટલા માટે ટીમમાં અનુભવી ખેલાડીઓનું હોવું ખૂબ જ જરૂરી છે. જો ભારતે વર્લ્ડ કપની તૈયારી શરૂ કરવી હોય તો તેને ન્યૂઝીલેન્ડ સામે ચાલી રહેલી સીરિઝથી જ શરૂઆત કરવી પડશે, કારણ કે ત્યાં વધુ વનડે નથી અને ટીમે તેના ખેલાડીઓ પર વિશ્વાસ દર્શાવવો પડશે.

બોલિંગ એક મોટી સમસ્યા છે

મોહમ્મદ કૈફે ODI વર્લ્ડ કપ માટે ભારતીય ટીમ માટે બોલિંગને સૌથી મોટી સમસ્યા ગણાવી છે. તેણે કહ્યું, ‘શાર્દુલ ઠાકુર બીજી વનડે રમી રહ્યો નથી. મોહમ્મદ સિરાજને ઘરે મોકલી દેવામાં આવ્યો છે. ભુવનેશ્વર કુમાર ટીમમાં કેમ નથી, મને ખબર નથી. તે સારો બોલર છે, પરંતુ તે ટીમનો ભાગ નથી. નવા ખેલાડીઓની શોધમાં અમે જૂના ખેલાડીઓને ગુમાવી રહ્યા છીએ. એક કહેવત છે: હીરાની શોધમાં આપણે સોનું ગુમાવ્યું.

ઉમરાન મલિકે આ વાત કહી

મોહમ્મદ કૈફે કહ્યું કે અર્શદીપ સિંહ, મોહમ્મદ શમી અને ભુવનેશ્વર કુમાર ત્રણેય એક જ સ્પીડથી બોલિંગ કરે છે, પરંતુ અમે ઉમરાનની સ્પીડ અંગે ચર્ચા કરી રહ્યા છીએ. વર્લ્ડ કપમાં, અમે એવા વ્યક્તિની ખોટ અનુભવી જે પ્રતિ કલાક 145 KMPHની ઝડપે બોલિંગ કરી શકે. અમારે ચોક્કસપણે ઉમરાન મલિક જેવા ખેલાડીને સમર્થન આપવું પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *