ભારત આ વર્ષએ વનડેમાં નંબર-1 આવશે, તેના માટે ખેલાડીઓ આવું કરવું પડશે

ભારત આ વર્ષએ વનડેમાં નંબર-1 આવશે, તેના માટે ખેલાડીઓ આવું કરવું પડશે

India vs New Zealand: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે આજે (30 નવેમ્બરે) ત્રીજી ODI મેચ રમાશે. જો ટીમ ઈન્ડિયા આ મેચ જીતી જશે તો સિરીઝમાં બરાબરી કરવા ઉપરાંત તે ICC ODI રેન્કિંગમાં પણ ઉપર જશે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ભારત આવતા વર્ષે યોજાનાર ODI વર્લ્ડ કપની યજમાની કરી રહ્યું છે. ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડની બંને ટીમો 2023ના ODI વર્લ્ડ કપ માટે ક્વોલિફાય થઈ ગઈ છે. ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે ત્રીજી વનડે આજે (30 નવેમ્બર) ક્રાઈસ્ટચર્ચમાં રમાશે. સિરીઝ બચાવવાની સાથે આ મેચ ICC ODI રેન્કિંગની દૃષ્ટિએ પણ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આવો જાણીએ કેવી રીતે.

ભારતીય ટીમ ચોથા નંબર પર છે
ભારતીય ટીમ હાલમાં ICC ODI રેન્કિંગમાં ચોથા સ્થાન પર છે. ટીમ ઈન્ડિયાના 110 પોઈન્ટ છે. ભારતની ઉપર ન્યુઝીલેન્ડ (116), ઈંગ્લેન્ડ (113) અને ઓસ્ટ્રેલિયા (112)ની ટીમો અનુક્રમે પ્રથમ, બીજા અને ત્રીજા સ્થાન પર છે. ખાસ વાત એ છે કે ચારેય ટીમો વચ્ચે પોઈન્ટ્સનો તફાવત ઘણો ઓછો છે. આવી સ્થિતિમાં જો ટીમ ઈન્ડિયા ત્રીજી વનડે જીતશે તો તે ઓસ્ટ્રેલિયાને પાછળ છોડીને ત્રીજા નંબર પર પહોંચી જશે અને ભારત કીવી ટીમ સામેની શ્રેણી પણ બરાબરી કરી લેશે.

બાંગ્લાદેશ સામેની ODI મેચ
ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસ બાદ ભારતીય ટીમ બાંગ્લાદેશની મુલાકાતે જવાની છે. જ્યાં ટીમ ઈન્ડિયાએ રોહિત શર્માની કપ્તાનીમાં ત્રણ વનડે મેચોની શ્રેણી રમવાની છે. આ વર્ષે રેન્કિંગમાં ટોચની 4 ટીમોમાંથી માત્ર ભારતે જ ODI રમવાની છે. કિવી ટીમ ત્રીજી વનડે બાદ આરામ કરશે. આ સાથે જ પાકિસ્તાન-ઈંગ્લેન્ડ અને ઓસ્ટ્રેલિયા-વેસ્ટ ઈન્ડિઝ વચ્ચે ટેસ્ટ શ્રેણી રમાશે.

આ કામ બાંગ્લાદેશ સામે કરવું પડશે
જો ભારતીય ટીમ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રીજી વનડેમાં જીતી જાય છે, તો તે પછી બાંગ્લાદેશ સામેની ત્રણ વનડે શ્રેણીમાં ક્લીન સ્વીપ કરે છે. તો જ ટીમ ઈન્ડિયા ન્યૂઝીલેન્ડને પાછળ છોડીને નંબર વનના સ્થાને પહોંચી શકશે. આ માટે ભારતીય બેટ્સમેનોએ પોતાની તાકાત બતાવવી પડશે અને મિડલ ઓર્ડરે રન બનાવવાની જવાબદારી નિભાવવી પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *