સૂર્યકુમાર યાદવ વિશે ગૌતમ ગંભીરે કહ્યું કે આવા જેનાથી લોકો પણ ચોંકી ગયા, ‘આવા ખેલાડીઓ……’

સૂર્યકુમાર યાદવ વિશે ગૌતમ ગંભીરે કહ્યું કે આવા જેનાથી લોકો પણ ચોંકી ગયા, ‘આવા ખેલાડીઓ……’

સૂર્યકુમાર યાદવના આંકડા: સૂર્યકુમાર યાદવે તાજેતરમાં એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન કહ્યું હતું કે તેને ટૂંક સમયમાં ટેસ્ટ ફોર્મેટમાં રમવા માટે બોલાવવામાં આવી શકે છે. તે આ વર્ષે T20 ફોર્મેટમાં આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે સૌથી વધુ રન બનાવનાર ખેલાડી છે. સૂર્યકુમાર યાદવ પર ગૌતમ ગંભીરઃ ટીમ ઈન્ડિયાનો સ્ટાર બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવ શાનદાર ફોર્મમાં છે. તેણે ચાલુ વર્ષમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું અને T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ફોર્મેટમાં સૌથી વધુ રન બનાવ્યા. હવે ઘણા દિગ્ગજોએ તેને ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં રમવાની સલાહ આપી છે. તેણે પોતે પણ સ્વીકાર્યું છે કે ટૂંક સમયમાં તેને ક્રિકેટના લાંબા ફોર્મેટમાં રમવા માટે બોલાવવામાં આવી શકે છે. આ દરમિયાન ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ ઓપનર ગૌતમ ગંભીરે પણ કહ્યું કે સૂર્યાને એક ગુણવત્તાના કારણે ટેસ્ટમાં તક મળવી જોઈએ.

પ્રથમ વનડેમાં સૂર્યકુમારનું બેટ કામ નહોતું કર્યું
ન્યૂઝીલેન્ડે તેની યજમાનીમાં રમાઈ રહેલી વનડે શ્રેણીમાં 1-0ની લીડ બનાવી લીધી છે. ભારતીય ટીમને ઓકલેન્ડમાં રમાયેલી શ્રેણીની પ્રથમ વનડેમાં 7 વિકેટથી કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ભારતે 7 વિકેટે 306 રન બનાવ્યા હતા, જે બાદ ન્યૂઝીલેન્ડે 3 વિકેટ ગુમાવીને 47.1 ઓવરમાં લક્ષ્યાંક હાંસલ કરી લીધો હતો. ટોમ લાથમે 104 બોલમાં અણનમ 145 રન બનાવ્યા અને તેને મેન ઓફ ધ મેચ જાહેર કરવામાં આવ્યો. આ મેચમાં સૂર્યકુમાર યાદવનું બેટ કામ નહોતું કર્યું અને તે માત્ર 4 રન જ બનાવી શક્યો હતો.

‘ટેસ્ટમાં સૂર્યા જેવા ખેલાડીઓની જરૂર છે’
આ દરમિયાન ભૂતપૂર્વ અનુભવી ઓપનર ગૌતમ ગંભીરને પૂછવામાં આવ્યું કે સૂર્યાએ ટેસ્ટ ક્રિકેટ રમવી જોઈએ કે નહીં, જેના પર તેણે કહ્યું, “શા માટે નહીં રમવું… હું કહું છું કે તેણે ટેસ્ટમાં શા માટે રમવું જોઈએ.” હું માનું છું કે બિનપરંપરાગત અને બિનપરંપરાગત ખેલાડીઓ ક્રિકેટ માટે પ્રથમ પસંદગી છે. આ સૂર્યનો ગુણ છે. એટલા માટે તેને ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં રમવાની તક આપવી જોઈએ.વર્લ્ડ કપ દરમિયાન ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ કોચ રવિ શાસ્ત્રીએ પણ સૂર્યકુમારને ત્રણેય ફોર્મેટનો ખેલાડી ગણાવ્યો હતો.

સૂર્યાનો રેકોર્ડ સારો છે
32 વર્ષીય સૂર્યકુમાર યાદવે ભારત માટે અત્યાર સુધીમાં 14 વનડે અને 42 ટી-20 મેચ રમી છે. તેણે T20માં બે સદી અને 12 અડધી સદીની મદદથી કુલ 1408 રન બનાવ્યા છે. ODI ફોર્મેટમાં તેના બેટમાંથી 2 અડધી સદીની મદદથી 344 રન બહાર આવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *