આ ખેડૂત 11,000 રૂપિયા 1 કિલો ગોળ વેચી રહ્યો છે, જાણો એવી તે શું ખાસિયત છે……….

આ ખેડૂત 11,000 રૂપિયા 1 કિલો ગોળ વેચી રહ્યો છે, જાણો એવી તે શું ખાસિયત છે……….

ગોળ 1 લાખ પ્રતિ કિલો: તમે કેટલા રૂપિયા કિલો ગોળ ખરીદ્યો હશે, 100 રૂપિયા પ્રતિ કિલોથી વધુ. જો દુકાનદાર આનાથી વધુ ભાવ કહે તો લોકોએ તે દુકાનદારને માર મારવો જોઈએ કે શું તેણે લૂંટ કરી છે? આજે અમે તમને એક એવા વ્યક્તિ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ, જે બજારમાં 11 હજાર રૂપિયા પ્રતિ કિલો વેચે છે અને હવે આગળ સાંભળો. ભવિષ્યમાં આ ખેડૂત 1 લાખ રૂપિયા પ્રતિ કિલોનો ગોળ બજારમાં લાવવાના છે. તમને સાંભળીને નવાઈ લાગશે, તો જાણો આ ખેડૂતની સંપૂર્ણ યોજના. સહારનપુરના રહેવાસી ખેડૂત સંજય સૈનીએ 11,000 રૂપિયા પ્રતિ કિલો સુધી ગોળ બનાવ્યો છે. તેમનો દાવો છે કે આગામી દિવસોમાં તેઓ એક લાખ રૂપિયા પ્રતિ કિલોના ભાવે ગોળ બનાવવાની યોજના બનાવી રહ્યા છે. તેણે મેરઠમાં પોતાનો સ્ટોલ લગાવીને બધાને ચોંકાવી દીધા.

અત્યાર સુધીમાં તેઓએ ગોળની 101 જાતો તૈયાર કરી છે. હવે તેઓએ સોનેરી વર્ક સાથે ગોળ બનાવવાની તૈયારીઓ કરી છે. તેઓ કહે છે કે લોકો સોનાના કામ સાથે ગોળ મંગાવે છે. આ ઉપરાંત સિલ્વર વર્ક સાથેના ગોળની પણ લોકો દ્વારા માંગ કરવામાં આવી રહી છે.

ખેડૂત સંજય સૈની કહે છે કે તેમના ગોળના પેથાને લોકો ખરીદે છે. આગામી દિવસોમાં તેઓ ગોળની જલેબી બનાવવાની તૈયારીમાં છે. ખેડૂતે જણાવ્યું કે જો મેથી ગોળનો ઉપયોગ કરવામાં આવે તો આર્થરાઈટિસ ક્યારેય થતો નથી.

તેઓ કહે છે કે જો વરિયાળી, ધાણા અને સેલરીનો ગોળ બપોરના સમયે ઉપયોગમાં લેવામાં આવે તો પિત્તના રોગ થતા નથી. લવિંગ, ગદા, સૂકું આદુ અને કાળા મરીનો ગોળ સાંજના સમયે લેવાથી ઉધરસ થતી ન હોય તો.

તેણે સુવાસ અને સુવર્ણ ભસ્મથી ગોળ પણ બનાવ્યો છે. ગોલ્ડન એશ ધરાવતા ગોળની કિંમત 11,000 રૂપિયા પ્રતિ કિલો રાખવામાં આવી છે. આ ઉપરાંત હીંગ અને શાક સાથે ગોળ પણ તૈયાર કરવામાં આવ્યો છે. ખેડૂતનું કહેવું છે કે તેણે વડાપ્રધાન મોદીનું સપનું પૂરું કરવું છે અને તેની આવકમાં અનેકગણો વધારો કરવો છે. ખેડૂત કહે છે કે તે શેરડીના પાક પહેલા યજ્ઞ કરે છે અને ગોળ બનાવતા પહેલા યજ્ઞ પણ કરવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *