બરફની વચ્ચે એક જાનવર છુપાયેલો છે, જેને આંખ તેંજ હશે તે લોકોને જ દેખાશે, તો જણાવો કયા છે……

બરફની વચ્ચે એક જાનવર છુપાયેલો છે, જેને આંખ તેંજ હશે તે લોકોને જ દેખાશે, તો જણાવો કયા છે……

ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝન: આ વખતે અમે કંઈક અલગ લાવ્યા છીએ અને તમારે તેનો જવાબ માત્ર 15 સેકન્ડમાં આપવાનો છે. જો તમે આ માત્ર દસ સેકન્ડમાં કરી શકો છો, તો તમે પ્રતિભાશાળી કહેવાશો. ફોટામાં ધ્રુવીય રીંછને શોધો: આ સમયનો ઓપ્ટિકલ ભ્રમ ધ્રુવીય રીંછ સાથે સંબંધિત છે જે સફેદ રંગનો છે. ઓપ્ટિકલ ભ્રમની સુંદરતા એ છે કે તેઓ આપણી આંખો અને મનને છેતરવા માટે જાણીતા છે. આવી જ એક તસવીર સામે આવી છે જેમાં એક રીંછ દેખાઈ રહ્યું છે અને તેને શોધવાનું છે કે રીંછ ક્યાં છુપાયેલું છે.

ધ્રુવીય રીંછને શોધો અને કહો
વાસ્તવમાં, આ એક એવી તસવીર છે કે એવું લાગે છે કે આ કોઈ પહાડની જગ્યા છે જ્યાં ભારે હિમવર્ષા થઈ રહી છે. જો કે, અહીં બરફ સિવાય ખડકો અને વૃક્ષો પણ દેખાય છે. આ બધાની વચ્ચે એક રીંછ પણ છે. ચિત્રમાં આ રીંછને શોધો અને કહો કે તે ક્યાં છે. ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝનનું આ ચિત્ર મનને ઉડાવી દે તેવું ચિત્ર છે.

જો તમે જવાબ કહો તો તમે પ્રતિભાશાળી છો
આ તસવીરની મજાની વાત એ છે કે આ રીંછ બિલકુલ દેખાતું નથી. તસ્વીરમાં દેખાઈ રહ્યું છે કે જમીન પર થોડો બરફ પડ્યો છે અને આગળના ભાગમાં પણ વરસાદ પડી રહ્યો છે. વૃક્ષો પર પણ બરફ છે. પરંતુ આ બધી બાબતો વચ્ચે અચાનક તે રીંછ તેમાં દેખાતું નથી. પરંતુ જો તમને આ રીંછ મળી જાય, તો તમે પ્રતિભાશાળી કહેવાશો. જો કે, આગળ અમે સાચો જવાબ જણાવી રહ્યા છીએ.

જાણો સાચો જવાબ શું છે
વાસ્તવમાં આ તસવીરમાં આ રીંછ પણ સફેદ રંગનું છે. ચિત્રની ડાબી બાજુએ પડેલો ખડક બરફથી ઢંકાયેલો છે. આ રીંછ આ ખડકના ટુકડાની ડાબી બાજુએ અડીને ઊભું છે અને તેનું અડધું શરીર સામે દેખાય છે. રીંછને ચિત્ર સાથે એવી રીતે ગોઠવવામાં આવ્યું છે કે તે જોઈ શકાતું નથી પરંતુ કાળજીપૂર્વક નિરીક્ષણ કરવાથી ખબર પડે છે કે રીંછ ક્યાં છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *