ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીને રવિ શાસ્ત્રીએસૌથી In place of Rohit Sharma કમનસીબ માન્યો, આ ચોંકાવનારું કારણ જણાવ્યું

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીને રવિ શાસ્ત્રીએસૌથી In place of Rohit Sharma કમનસીબ માન્યો, આ ચોંકાવનારું કારણ જણાવ્યું

રવિ શાસ્ત્રી: ભારતના ભૂતપૂર્વ કોચ રવિ શાસ્ત્રીને લાગે છે કે મોટાભાગે વિરાટ કોહલી જેવા ખેલાડીઓ લાઈમલાઈટમાં રહે છે જ્યારે અનુભવી ઓપનર શિખર ધવનને ખેલાડી અને કેપ્ટન તરીકે સારું પ્રદર્શન કરવા છતાં ‘તેની પ્રશંસા મળતી નથી’ અને તે હકદાર છે.

રવિ શાસ્ત્રીને લાગે છે કે મોટાભાગે વિરાટ કોહલી જેવા ખેલાડીઓ લાઈમલાઈટમાં રહે છે જ્યારે અનુભવી ઓપનર શિખર ધવન એક ખેલાડી અને સુકાની તરીકેના શાનદાર પ્રદર્શન છતાં “તેની પ્રશંસાને પાત્ર નથી.” પ્રથમ મેચમાં 77 બોલમાં 72 રન બનાવ્યા હતા અને શુભમન ગિલ સાથે પ્રથમ વિકેટ માટે 124 રનની ભાગીદારી કરી હતી.

ડાબોડી બેટ્સમેન ધવનની ઈનિંગથી પ્રભાવિત થઈને શાસ્ત્રીએ ‘પ્રાઈમ વીડિયો’ પર કહ્યું, ‘તે ઘણો અનુભવી ખેલાડી છે. તે જે વખાણને પાત્ર છે તે તેને મળતો નથી. સાચું કહું તો, ‘સ્પોટલાઈટ’ વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા પર રહે છે, પરંતુ જો તમે તેના ODI રેકોર્ડ પર નજર નાખો, તો તમને કેટલીક ઇનિંગ્સ જોવા મળશે જેમાં તેણે ટોચની ટીમો સામે મોટી મેચ રમી છે, જે એક મહાન રેકોર્ડ છે.

શાસ્ત્રીએ કહ્યું કે 36 વર્ષીય ઓપનર શિખર ધવન પાસે શ્રેષ્ઠ ઝડપી બોલરો સામે સફળ થવા માટે તમામ પ્રકારના શોટ્સ છે. શિખર ધવને કહ્યું, ‘ટોપ ઓર્ડરમાં ડાબા હાથના બેટ્સમેનની હાજરી ઘણો ફરક પાડે છે. કુદરતી સ્ટ્રોક પ્લેયર, તેની પાસે ટોપ-ક્લાસ ફાસ્ટ બોલિંગનો સામનો કરવા માટે તમામ પ્રકારના શોટ છે, જેમ કે પુલ શોટ, કટ શૉટ અને ડ્રાઇવ શૉટ. જ્યારે બોલ બેટ પર આવે છે, ત્યારે તે તેને રમવું પસંદ કરે છે અને મને લાગે છે કે તેનો અહીં અનુભવ ઘણો ફાયદાકારક રહેશે.

શાસ્ત્રીએ શરૂઆતના વર્ષોમાં ધવનને ‘ગન પ્લેયર’ ગણાવ્યો હતો. “ત્યાં ઘણા પ્રતિભાશાળી યુવા ખેલાડીઓ છે પરંતુ મને લાગે છે કે રમતના આ ફોર્મેટમાં તેનો (ધવન) અનુભવ નિર્ણાયક રહેશે,” તેણે કહ્યું.

ધવનના વનડેમાં 6500થી વધુ રન છે. આ પહેલીવાર નથી કે જ્યારે ધવન ટીમનું સુકાન સંભાળી રહ્યો હોય, તે ભૂતકાળમાં પણ ભારતીય ટીમનું નેતૃત્વ કરી ચૂક્યો છે, તેણે શ્રીલંકા સામે 2-1થી, દક્ષિણ આફ્રિકા સામે 2-1થી અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે 3-0થી જીત મેળવી છે. સારા પરિણામો પાસેથી મેળવી હતી ધવનને તાજેતરમાં ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની ટીમ પંજાબ કિંગ્સનું સુકાન સોંપવામાં આવ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *