આ ભારતીય ખેલાડીના કારણે સૂર્યકુમાર યાદવને મેદાનમાં ઘણી સમસ્યાનો સામનો કરવો પડ્યો

આ ભારતીય ખેલાડીના કારણે સૂર્યકુમાર યાદવને મેદાનમાં ઘણી સમસ્યાનો સામનો કરવો પડ્યો

સૌરભ કુમાર સૌરભ કુમાર: ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજા 14 ડિસેમ્બરથી ચિટાગોંગમાં શરૂ થનારી બાંગ્લાદેશ ટેસ્ટ શ્રેણી (ભારત વિ બાંગ્લાદેશ ટેસ્ટ) પહેલા સંપૂર્ણ રીતે ફિટ થવાની શક્યતા નથી. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના સ્ત્રોતે આ માહિતી આપી હતી.

ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજા 14 ડિસેમ્બરથી ચિટાગોંગમાં શરૂ થનારી બાંગ્લાદેશ ટેસ્ટ શ્રેણી (ભારત વિ બાંગ્લાદેશ ટેસ્ટ) પહેલા સંપૂર્ણ રીતે ફિટ થવાની શક્યતા નથી. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના સ્ત્રોતે આ માહિતી આપી હતી. ભારત પાસે પ્રથમ ઑફ-સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિન, ડાબોડી સ્પિનર ​​અક્ષર પટેલ અને ડાબોડી કાંડા સ્પિનર ​​કુલદીપ યાદવના રૂપમાં ત્રણ વિકલ્પ છે, તેથી ટીમમાં ચોથા નિષ્ણાત સ્પિનરની ભાગ્યે જ જરૂર છે. જો ટીમ મેનેજમેન્ટને જાડેજા જેવો સ્પિનર ​​ઓલરાઉન્ડર જોઈતો હોય તો આ વિકલ્પ ભારત A નો બોલર સૌરભ કુમાર હશે.

એવી અટકળો છે કે નવી પસંદગી સમિતિ અથવા ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટ (જો ત્યાં સુધીમાં નવી સમિતિની રચના કરવામાં ન આવે તો) સૂર્યકુમાર યાદવના શ્રેષ્ઠ ફોર્મને રમતના લાંબા ફોર્મેટમાં ચકાસવા માંગશે. ભારતે બાંગ્લાદેશમાં બે ટેસ્ટ અને ત્રણ વનડે રમવાની છે અને રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની મજબૂત ટીમ પડોશી દેશનો પ્રવાસ કરવા માટે તૈયાર છે.

ભારત આવતા મહિનાના પહેલા સપ્તાહમાં ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણી બાદ 14-18 ડિસેમ્બર અને મીરપુરમાં 22-26 ડિસેમ્બર દરમિયાન બે ટેસ્ટ રમશે. UAEમાં એશિયા કપ બાદ જાડેજાએ ઘૂંટણની સર્જરી કરાવી હતી અને તે અનિશ્ચિત સમય માટે ટીમની બહાર હતો.

બીસીસીઆઈના એક સૂત્રે ગોપનીયતાની શરતે જણાવ્યું હતું કે, “જાડેજા તેના ચેક-અપ અને રિહેબ માટે અનેકવાર NCAમાં ગયા છે. અત્યારે બાંગ્લાદેશ શ્રેણી માટે તે ફિટ થવાની કોઈ શક્યતા નથી. ચેતન શર્માની આગેવાની હેઠળની ભૂતપૂર્વ પસંદગી સમિતિએ જો કે, તેને ફરીથી ફિટનેસ મેળવવાની શરત સાથે ટીમમાં રાખ્યો હતો. સૌરભ આ વર્ષની શરૂઆતમાં શ્રીલંકા સામેની શ્રેણી દરમિયાન ટેસ્ટ ટીમનો ભાગ રહી ચૂક્યો છે. તેણે બેંગ્લોરમાં ‘A’ ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ન્યુઝીલેન્ડ A સામે પાંચ વિકેટ ઝડપી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *