ન્યૂઝીલેન્ડને હરાવવા માટે કેપ્ટન શિખર ધવને આ મોટો પ્લાન બનાવ્યો હતો, હવે કર્યો તેનો ખુલાસો

ન્યૂઝીલેન્ડને હરાવવા માટે કેપ્ટન શિખર ધવને આ મોટો પ્લાન બનાવ્યો હતો, હવે કર્યો તેનો ખુલાસો

India vs New Zealand: કેપ્ટન શિખર ધવને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ODI સિરીઝ પહેલા જ મોટું નિવેદન આપ્યું છે. તેણે યુવા ખેલાડીઓને તક આપવાની વાત કરી. ટીમ ઈન્ડિયાને ન્યુઝીલેન્ડ સામે ત્રણ વનડે શ્રેણી રમવાની છે. ભારતીય ટીમ પર શિખર ધવનઃ ભારત હવે આવતા વર્ષે ODI વર્લ્ડ કપ માટે પોતાની ટીમને ફાઈનલ કરવાના માર્ગ પર છે. ન્યુઝીલેન્ડ સામેની વનડે શ્રેણીમાં પસંદગીકારોએ ટીમ ઈન્ડિયામાં ઘણા યુવા ખેલાડીઓને તક આપી છે. ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન શિખર ધવનના હાથમાં છે. મેચ પહેલા જ ધવને મોટું નિવેદન આપ્યું છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયાની રણનીતિ વિશે વાત કરી છે.

શિખર ધવને આ નિવેદન આપ્યું છે
જ્યારે તેને પૂછવામાં આવ્યું કે તે સેમસન જેવા ખેલાડીઓ વિશે શું વિચારે છે, તો સ્ટેન્ડ-ઇન કેપ્ટન શિખર ધવને કહ્યું, “મોટાભાગે, દરેક ખેલાડી આ તબક્કામાંથી પસાર થાય છે. ટીમ માટે સારી વાત છે કે ટીમમાં ઘણા સારા ખેલાડીઓ છે. આવા કિસ્સાઓમાં, વાતચીત એ શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ છે, પછી તે કોચ અથવા કેપ્ટન સાથે હોય.

સંવાદ મદદ કરે છે
શિખર ધવને વધુમાં સમજાવ્યું કે કેવી રીતે બેન્ચ પર વાતચીત અને સ્પષ્ટતા ખેલાડીઓને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર રહેવામાં મદદ કરી શકે છે. ‘જો વાતચીત થાય છે, તો ખેલાડીને સ્પષ્ટતા મળે છે કે તે કેમ નથી રમી રહ્યો અને તેની પાછળનું કારણ શું છે, કારણ કે તેની પાછળ ઘણા કારણો હોઈ શકે છે.’ ન્યૂઝીલેન્ડ શ્રેણીમાં સારું પ્રદર્શન કરીને તમામ ખેલાડીઓ ટીમ ઈન્ડિયામાં પોતાનું સ્થાન મજબૂત કરવા ઈચ્છે છે. “તેથી જ્યારે તે સ્પષ્ટતા અને પારદર્શિતા હોય છે, ત્યારે પણ જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ નિરાશા અનુભવે છે, જે ખૂબ જ સ્વાભાવિક છે, તે ટીમ માટે ખૂબ ફાયદાકારક હોઈ શકે છે,” તેમણે ઉમેર્યું.

ધવનને લાંબા સમય બાદ તક મળી છે
શિખર ધવને કહ્યું, ‘ક્યારેક હું તેને મારું ઉદાહરણ આપું છું (ભારતીય ટીમમાં પોતાને સ્થાપિત કરવા માટે તેણે કેટલી મહેનત કરવી પડી હતી), ક્યારેક હું નથી આપતો. તે છોકરાઓ પૂછે છે કે કેમ તેના પર નિર્ભર છે, તેથી હું તેમને કહું છું.

લાંબો સમય રાહ જોવી પડી
ભારતીય ટીમમાં સ્થાન માટે રાહ જોવી એ એક બાબત છે જે શિખર ધવન સારી રીતે જાણે છે. 2004ના અંડર-19 વર્લ્ડ કપમાં ત્રણ સદી સહિત 84.16ની એવરેજથી 505 રન બનાવવા માટે તેને પ્લેયર ઓફ ધ ટુર્નામેન્ટ તરીકે જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો. પરંતુ તેણે તેની ઈન્ડિયા કેપ મેળવવા માટે 2010 સુધી રાહ જોવી પડી અને 2013 થી તે તમામ ફોર્મેટમાં પોતાને મુખ્ય આધાર તરીકે સ્થાપિત કરવામાં સફળ રહ્યો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *