વિરાટ કોહલી IND-NZ સિરીઝમાં જોવા મળ્યો નઈ હતો, તો પણ આ ખેલાડી વિરાટ માટે ખતરો બન્યો

વિરાટ કોહલી IND-NZ સિરીઝમાં જોવા મળ્યો નઈ હતો, તો પણ આ ખેલાડી વિરાટ માટે ખતરો બન્યો

India vs New Zealand: ભારતીય ટીમે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રણ મેચની T20 શ્રેણી 1-0થી જીતી લીધી છે. આ શ્રેણીમાં હાર્દિક પંડ્યાએ ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન સંભાળી છે. વિરાટ કોહલી જેવા વરિષ્ઠ ખેલાડીઓને આરામ આપવામાં આવ્યો હતો પરંતુ એક ખેલાડીએ ઘણો પ્રભાવિત કર્યો હતો.

ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની સીરીઝની ત્રીજી T20 મેચ ટાઈ રહી હતી, જેના કારણે ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાને મોટી સફળતા મળી હતી. તેમના નેતૃત્વમાં ભારતે આ T20 શ્રેણી 1-0થી જીતી હતી. રોહિત શર્મા, વિરાટ કોહલી, કેએલ રાહુલ જેવા વરિષ્ઠ ખેલાડીઓને આ શ્રેણી માટે આરામ આપવામાં આવ્યો હતો. દરમિયાન, સૂર્યકુમાર યાદવ સહિત ઘણા ખેલાડીઓ તેમની રમતથી પ્રભાવિત થયા હતા. સૂર્યાએ તે નંબર પર બેટિંગ કરી, જે વિરાટ કોહલીનો ફેવરિટ નંબર-3 છે.

હાર્દિકે પોતાની જાતને સાબિત કરી છે

ટી20 વર્લ્ડ કપની સેમીફાઈનલમાં ટીમ ઈન્ડિયાને ઈંગ્લેન્ડ સામે જે પ્રકારની હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો તે પછી ભારતે ન્યૂઝીલેન્ડની યજમાનીમાં આ ફોર્મેટમાં શાનદાર વાપસી કરી હતી. નિયમિત કેપ્ટન રોહિત શર્મા, ડેશિંગ બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી, કેએલ રાહુલ અને ઝડપી બોલર જસપ્રિત બુમરાહ જેવા ખેલાડીઓની ગેરહાજરીમાં યુવા ખેલાડીઓએ શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. આ ટી-20 સિરીઝ માટે હાર્દિક પંડ્યાને ટીમની કપ્તાની સોંપવામાં આવી હતી અને તેણે પોતાની જાતને સારી રીતે સાબિત કરી હતી.

વિરાટ માટે ખતરો બન્યો છે સૂર્ય?

સ્થાનિક ક્રિકેટમાં મુંબઈનું પ્રતિનિધિત્વ કરી રહેલા સૂર્યકુમાર યાદવે આ વર્ષે જોરદાર પ્રદર્શન કર્યું છે. તાજેતરના T20 વર્લ્ડ કપમાં પણ તેણે બેટથી સારી રમત રમી અને લગભગ વિરાટ કોહલી જેટલા જ રન બનાવ્યા. તેણે ન્યૂઝીલેન્ડમાં પણ આ જ ફોર્મ જાળવી રાખ્યું હતું. સૂર્યકુમાર સીરીઝનો ટોપ સ્કોરર હતો અને તેણે 2 મેચમાં 124ની એવરેજથી 124 રન બનાવ્યા હતા જેમાં એક સદી પણ સામેલ હતી. સૂર્યકુમાર સામાન્ય રીતે નંબર-4 પર બેટિંગ કરે છે, ખાસ કરીને જો વિરાટ ટીમનો ભાગ હોય, પરંતુ હવે તેની ગેરહાજરીમાં તે નંબર-3 પર પણ રમ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં કેટલાક લોકો સોશિયલ મીડિયા પર તેની સરખામણી વિરાટ સાથે કરવા લાગ્યા.

જો જરૂર હોય તો કોઈપણ નંબર પર બેટિંગ કરો

સૂર્યકુમારે સાબિત કર્યું છે કે જરૂર પડ્યે તે કોઈપણ નંબર પર બેટિંગ કરી શકે છે. ન્યૂઝીલેન્ડની યજમાનીમાં તેણે જે રીતે સૌથી ટૂંકા ફોર્મેટમાં સદી ફટકારી છે તે પ્રશંસનીય છે. સૂર્યકુમારે ગયા વર્ષે જ T20 ઇન્ટરનેશનલ ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તેણે અત્યાર સુધી આ ફોર્મેટમાં ભારત માટે 42 મેચોમાં 2 સદી અને 12 અડધી સદીની મદદથી 1408 રન બનાવ્યા છે. વનડેમાં તેણે 13 મેચમાં બે અડધી સદીની મદદથી 340 રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *