ભારતએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની સિરીઝ જીતી તો પણ હાર્દિક પંડયા નિરાશ દેખાયો, અને તેણે કહ્યું કે…..

ભારતએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની સિરીઝ જીતી તો પણ હાર્દિક પંડયા નિરાશ દેખાયો, અને તેણે કહ્યું કે…..

IND vs NZ T20 3rd T20: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની શ્રેણીની છેલ્લી મેચ વરસાદને કારણે ટાઈમાં સમાપ્ત થઈ. શ્રેણી 1-0થી જીત્યા બાદ પણ કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા નિરાશ જોવા મળ્યો હતો.

ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022ની હારને પાછળ છોડીને ટીમ ઈન્ડિયાએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રણ મેચની ટી20 સિરીઝ 1-0થી જીતી લીધી છે. આ સિરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન હાર્દિક પંડ્યા સંભાળી રહ્યો હતો. તેની કપ્તાનીમાં તેણે ટીમ ઈન્ડિયાને સતત બીજી શ્રેણીમાં જીત અપાવી હતી. આ પહેલા તેને આયર્લેન્ડ પ્રવાસ પર કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો હતો. ટીમ ઈન્ડિયાના આ શાનદાર પ્રદર્શન બાદ પણ હાર્દિક પંડ્યા નિરાશ થયો હતો. તેણે મેચ બાદ એવું નિવેદન આપ્યું જેણે બધાને ચોંકાવી દીધા.

હાર્દિક પંડ્યાના આ નિવેદનથી ચોંકી ઉઠ્યો છે

ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની સીરીઝની છેલ્લી મેચ વરસાદને કારણે ટાઈ રહી હતી. આ મેચ બાદ ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાએ કહ્યું, ‘અમે આખી ઓવર રમીને મેચ જીતવા માંગતા હતા, પરંતુ તે એવું જ છે. એક સમયે મને લાગ્યું કે આ વિકેટ પર હુમલો એ શ્રેષ્ઠ સંરક્ષણ છે. અમે જાણીએ છીએ કે તેમની પાસે કેવા પ્રકારનું બોલિંગ આક્રમણ છે, તે 10-15 રન વધારાના મેળવવા ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ હતા, ભલે અમે થોડી વિકેટ ગુમાવીએ. આવી રમત આપણને કેટલાક ખેલાડીઓને ચકાસવાની તક આપી શકે છે, પરંતુ એવું કહી શકાય કે હવામાન એવી વસ્તુ છે જેને આપણે નિયંત્રિત કરી શકતા નથી. હું ઘરે પાછો જાઉં છું, મારો સમય કાઢીશ અને મારા પુત્ર સાથે રહીશ.

ટીમ ઈન્ડિયાએ ટી-20 શ્રેણી 1-0થી જીતી લીધી છે

ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની ત્રણ મેચની T20 શ્રેણીની પ્રથમ મેચ (IND vs NZ T20 Series) વરસાદને કારણે રદ કરવામાં આવી હતી. શ્રેણીની બીજી મેચમાં સૂર્યકુમાર યાદવની સદી અને દીપક હુડ્ડાની શાનદાર બોલિંગના કારણે ટીમ ઈન્ડિયાએ 65 રનથી જીત મેળવી હતી. શ્રેણીની ત્રીજી મેચમાં ફરી એકવાર વરસાદ પડ્યો અને મેચ ટાઈમાં સમાપ્ત થઈ, આ સ્થિતિમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ શ્રેણી 1-0થી જીતી લીધી.

આ રીતે બંને ટીમો વચ્ચે છેલ્લી મેચ રમાઈ હતી

નેપિયરમાં રમાયેલી આ મેચમાં ન્યૂઝીલેન્ડે ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમ 19.4 ઓવરમાં 160 રનના સ્કોર પર સમેટાઈ ગઈ હતી. ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમે 16મી ઓવરમાં બે વિકેટે 130 રન બનાવ્યા હતા, પરંતુ છેલ્લી 30 રનની અંદર તેણે પોતાની આઠ વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી અર્શદીપ સિંહ અને મોહમ્મદ સિરાજે ચાર-ચાર વિકેટ લીધી હતી. તે જ સમયે, 161 રનના લક્ષ્યાંકનો પીછો કરતી વખતે ટીમ ઈન્ડિયાએ ચાર વિકેટે 75 રન બનાવ્યા હતા, પરંતુ વરસાદને કારણે મેચ આગળ રમાઈ શકી ન હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *