ધોનીની ટીમે કરી છે આ મોટી ‘ભૂલ’ કે જેથી IPL-2023માં પસ્તાવો કરવો પડશે, જે ખેલાડીએ……

ધોનીની ટીમે કરી છે આ મોટી ‘ભૂલ’ કે જેથી IPL-2023માં પસ્તાવો કરવો પડશે, જે ખેલાડીએ……

IPL મેગા ઓક્શનઃ IPL ઓક્શન પહેલા તમામ ટીમોએ તેમના રિટેન કરાયેલા અને રિલિઝ કરાયેલા ખેલાડીઓની યાદી BCCIને સોંપી હતી. આવી સ્થિતિમાં, અનુભવી એમએસ ધોનીની કપ્તાનીવાળી ટીમ ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સે પણ એવા ખેલાડીને છોડ્યા જે હવે બેટથી તબાહી મચાવી રહ્યો છે.

મહેન્દ્ર સિંહ ધોની. વિકેટની પાછળ ઊભેલો કેપ્ટન જે પોતાના મન અને મેચની સમજથી મેચનો માર્ગ બદલવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. હવે ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023)માં ધોનીના ચાહકો ફરી એકવાર તેમના મનપસંદ ખેલાડીને મેદાનમાં જોશે. આ પહેલા આઈપીએલની આગામી સિઝનની મેગા ઓક્શન યોજાવાની છે, જે પહેલા તમામ ટીમોએ પોતાના રિટેન અને રીલીઝ કરાયેલા ખેલાડીઓની યાદી BCCIને સોંપી હતી. આવી સ્થિતિમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સે પણ આવા ખેલાડીને બહાર કર્યો, જે ઘરેલુ ક્રિકેટમાં સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે. ધોની ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સની કમાન સંભાળે છે.

જગદીશને ઈતિહાસ રચ્યો

26 વર્ષીય જગદીશને તમિલનાડુ તરફથી રમતા વિજય હજારે ટ્રોફીમાં ઈતિહાસ રચ્યો હતો. તે લિસ્ટ A ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર ખેલાડી બન્યો હતો. તેણે રોહિત શર્મા જેવા દિગ્ગજ ખેલાડીઓને પાછળ છોડી દીધા છે. જગદીશને બેંગલુરુમાં અરુણાચલ સામે રમાયેલી મેચમાં 277 રનની ઈનિંગ રમી હતી. તેમની ટીમે 2 વિકેટે 506 રનનો પહાડી સ્કોર બનાવ્યો હતો. સૌથી મહત્વની વાત એ છે કે જગદીશને આ ટૂર્નામેન્ટની સતત 5 ઇનિંગ્સમાં સદી ફટકારી હતી.

4 વર્ષનું બ્રેકઅપ

ડિસેમ્બરમાં યોજાનારી મેગા હરાજી પહેલા ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ (CSK) એ જગદીશન સહિત 8 ખેલાડીઓને રિલીઝ કર્યા હતા. આ સાથે જગદીશન અને CSKનું છેલ્લા 4 વર્ષનું જોડાણ પણ તૂટી ગયું. જગદીશન વિકેટકીપિંગ પણ સંભાળે છે. આ કારણે તેને આ 4 વર્ષમાં માત્ર 7 મેચ રમવાની તક મળી. વિજય હજારે ટ્રોફીમાં તેનું ઐતિહાસિક પ્રદર્શન જોઈને લોકો એ વિચારવા મજબૂર થઈ ગયા હશે કે ધોનીની ટીમ CSKએ જગદીશનને બહાર કરીને મોટી ભૂલ કરી છે.

શું તમને ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મળશે?

જગદીશને આ ટૂર્નામેન્ટમાં અણનમ 114, 107, 168, 128 અને હવે 277 રન બનાવ્યા છે. આ સાથે તેણે લિસ્ટ A ક્રિકેટમાં 42 મેચમાં 2059 રન બનાવ્યા છે. આ સાથે જ તેણે અત્યાર સુધી 26 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચમાં 1261 રન બનાવ્યા છે. આશા છે કે ટૂંક સમયમાં તે ટીમ ઈન્ડિયાની જર્સીમાં પણ જોવા મળી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *