સૂર્યકુમાર યાદવના રહસ્ય ભરેલા જીવનનું સત્ય જાણવા, તેણે કેટલાક સવાલોના જવાબ આપ્યા, જે જાણીને લોકો ચોંકી ગયા

સૂર્યકુમાર યાદવના રહસ્ય ભરેલા જીવનનું સત્ય જાણવા, તેણે કેટલાક સવાલોના જવાબ આપ્યા, જે જાણીને લોકો ચોંકી ગયા

IND vs NZ 2nd T20I: સૂર્યકુમાર યાદવે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીની બીજી T20 મેચમાં સદી ફટકારી હતી અને વિજયમાં મહત્વપૂર્ણ યોગદાન આપ્યું હતું. તેણે મેચ બાદ કહ્યું કે તેને પરિવાર સાથે સમય પસાર કરવો ગમે છે. સૂર્યકુમાર યાદવ તેના પરિવાર પર: ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવે એક વર્ષ પહેલા આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પદાર્પણ કર્યું હતું. ત્યારથી લઈને અત્યાર સુધી તેણે અનેક રેકોર્ડ પોતાના નામે કર્યા છે. T20 વર્લ્ડ કપ રમ્યો છે અને ઘણી મેચ જીતી છે. તેણે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીની બીજી T20 મેચમાં સદી ફટકારી (IND vs NZ 2nd T20I). આ તેની T20 આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીની બીજી સદી છે. મેચ બાદ તેણે પોતાના સાથે જોડાયેલા ઘણા રહસ્યો ખોલ્યા.

ન્યુઝીલેન્ડ સામે સદી ફટકારી
માઉન્ટ મૌંગાનુઈના બે-ઓવલ મેદાન પર રમાયેલી શ્રેણીની બીજી T20 મેચમાં ભારતે ન્યૂઝીલેન્ડને 65 રને હરાવ્યું. સૂર્યકુમાર યાદવને મેન ઓફ ધ મેચ પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો. તેણે આ મેચમાં 51 બોલમાં 111 રનની અણનમ ઇનિંગ રમી હતી, જેમાં 11 ફોર અને 7 સિક્સ સામેલ હતી. ભારતે 6 વિકેટે 191 રન બનાવ્યા હતા જે બાદ યજમાન ટીમ 18.5 ઓવરમાં 126 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. આ સાથે હાર્દિક પંડ્યાની કપ્તાનીમાં રમી રહેલી ટીમે ત્રણ મેચની ટી-20 શ્રેણીમાં 1-0ની લીડ મેળવી લીધી છે.

જીવનમાં મજા આવી જ આવે છે
મુંબઈના રહેવાસી સૂર્યકુમારે મેચ બાદ ઘણા પાસાઓ પર ખુલીને વાત કરી હતી. તેણે કહ્યું કે તેને પરિવાર સાથે ઘણો સમય વિતાવવાનું પસંદ છે. સૂર્યાએ કહ્યું, ‘મારા ફાજલ સમયમાં હું મારી પત્ની સાથે સમય શેર કરું છું અને મારા માતા-પિતા સાથે ઘણી વાતો કરું છું. તેઓ કામ વિશે વાત કરતા નથી. અમારી વચ્ચે સ્પોર્ટ્સ વિશે કોઈ ચર્ચા નથી. આ સૌથી મહત્વની બાબત છે અને મને આ પ્રકારનું જીવન જીવવામાં ખરેખર આનંદ આવે છે.

આત્મવિશ્વાસ ક્યાંથી આવે છે?
સૂર્યકુમારને પૂછવામાં આવ્યું કે તેમને આટલો આત્મવિશ્વાસ ક્યાંથી મળે છે, તો તેમણે કહ્યું, “આત્મવિશ્વાસ હંમેશા રહે છે. જ્યારે તમે સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યા હોવ તો તમારે પણ એ જ પ્રક્રિયાઓમાંથી પસાર થવું પડે છે. મેચના દિવસે પણ હું 99 ટકા એ જ કરવાનો પ્રયાસ કરું છું જે હું સામાન્ય દિવસે કરું છું. જેમ કે જો મારે જિમ જવું હોય તો યોગ્ય સમયે ખાવું. આવી નાની નાની બાબતો પર ધ્યાન આપો. એટલા માટે જ્યારે હું મેદાન પર ઉતરું છું ત્યારે મને સારું લાગે છે.

આવી વ્યૂહરચના ખોટી પણ હોઈ શકે છે
સૂર્ય કુમારે કહ્યું, ‘મેં ક્યારેય રમતમાં આગળ વધવાનો પ્રયાસ કર્યો નથી. મેં ક્યારેય વિચાર્યું નથી કે જો હું સારું રમી રહ્યો છું તો મારે આટલા રન બનાવવા જોઈએ. વર્તમાન ક્ષણમાં જીવવું સૌથી મહત્વપૂર્ણ છે. જો તમે એક મિનિટ માટે પણ વિચારો કે હું રમતથી મોટો છું અથવા હું બોલરો પર પ્રભુત્વ જમાવી રહ્યો છું, તો તમારી રણનીતિ ખોટી પડી શકે છે. તેથી જ વર્તમાનમાં રહેવું અને ફક્ત તે ક્ષણ વિશે જ વિચારવું મહત્વપૂર્ણ છે. સૂર્યા અત્યાર સુધી 13 ODI અને 41 T20 ઈન્ટરનેશનલ રમી ચૂક્યો છે. તેણે ODIમાં બે અડધી સદીની મદદથી 340 રન બનાવ્યા છે, જ્યારે T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ફોર્મેટમાં તેણે 2 સદી અને 12 અડધી સદીની મદદથી કુલ 1395 રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *