સરકારી યોજનામાં દીકરીઓની 1.5 લાખ રૂપિયા આપવામાં આવશે, જાણો વિગતવાર

સરકારી યોજનામાં દીકરીઓની 1.5 લાખ રૂપિયા આપવામાં આવશે, જાણો વિગતવાર

મહિલાઓ માટે સરકારી યોજનાઓઃ સરકારી ગુરુ નામની યુટ્યુબ ચેનલે એક વીડિયો પોસ્ટ કર્યો છે. આ વીડિયોમાં એવો દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે કે કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા એક યોજના ચલાવવામાં આવી રહી છે અને આ યોજનામાં દીકરીઓને 1.5 લાખ રૂપિયાની રકમ આપવામાં આવી રહી છે. દીકરી માટેની યોજના: સોશિયલ મીડિયા પર જે કંઈ કહેવામાં આવે છે તે સાચું હોવું જોઈએ, તે યોગ્ય નથી. આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર ઘણી ભ્રામક વાતો ફેલાવવામાં આવી રહી છે. આ બાબતો દ્વારા લોકોના મનમાં ભ્રમ પેદા કરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવી રહ્યો છે અથવા લોકોને છેતરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવી રહ્યો છે. હવે આવો જ એક ભ્રામક વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેમાં સરકારને આ યોજના સાથે જોડવામાં આવી છે. પીઆઈબી ફેક્ટ ચેક દ્વારા આની તસવીર શેર કરવામાં આવી છે.

અહીં દાવો છે
ખરેખર, સરકારી ગુરુ નામની યુટ્યુબ ચેનલે એક વીડિયો પોસ્ટ કર્યો છે. આ વીડિયોમાં એવો દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે કે કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા એક યોજના ચલાવવામાં આવી રહી છે અને આ યોજનામાં દીકરીઓને 1.5 લાખ રૂપિયાની રકમ આપવામાં આવી રહી છે. તે જ સમયે, આ યોજનાનું નામ પ્રધાનમંત્રી કન્યા આશીર્વાદ યોજના કહેવામાં આવી રહ્યું છે.

દાવો નકલી છે
જો કે પીઆઈબી દ્વારા આ વિડીયોની હકીકત તપાસવામાં આવી છે અને આ વિડીયો નકલી હોવાનું જાણવા મળ્યું છે. PIB ફેક્ટ ચેક દ્વારા ટ્વિટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, ‘સરકારી ગુરુ’ નામની #YouTube ચેનલના વીડિયોમાં એવો દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે ‘પ્રધાનમંત્રી કન્યા આશીર્વાદ યોજના’ હેઠળ તમામ દીકરીઓને 1 રૂપિયાની રકમ મળશે. 50,000. જોકે આ દાવો ખોટો છે. કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા આવી કોઈ યોજના ચલાવવામાં આવી રહી નથી.

આવી કોઈ યોજના નથી
PIB ફેક્ટ ચેક દ્વારા આ દાવાને નકલી જાહેર કરવામાં આવ્યો છે. આ સાથે એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા ‘પ્રધાનમંત્રી કન્યા આશીર્વાદ યોજના’માંથી કોઈપણ પ્રકારની કોઈ યોજના ચલાવવામાં આવી રહી નથી. આવી સ્થિતિમાં આ દાવો ભ્રામક છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *