સૂર્યકુમાર યાદવએ T20 ક્રિકેટનો સૌથી સારો ખેલાડી નથી, તેવું ચોંકાવનારું નિવેદન આ બોલર ખેલાડીએ આપ્યું

સૂર્યકુમાર યાદવએ T20 ક્રિકેટનો સૌથી સારો ખેલાડી નથી, તેવું ચોંકાવનારું નિવેદન આ બોલર ખેલાડીએ આપ્યું

India vs New Zealand: સૂર્યકુમાર યાદવે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની બીજી T20 મેચમાં સદી ફટકારી હતી. આ મેચ બાદ એક ઘાતક બોલરે ચોંકાવનારું નિવેદન આપ્યું હતું કે તે અત્યારે T20માં શ્રેષ્ઠ ભારતીય ખેલાડી નથી.

ટીમ ઈન્ડિયાનો ડેશિંગ બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવ હાલમાં શાનદાર ફોર્મમાં છે. ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022 બાદ તેનું બેટ ન્યુઝીલેન્ડના પ્રવાસમાં પણ જોરદાર દોડી રહ્યું છે. તે T20 રેન્કિંગમાં નંબર-1 બેટ્સમેન પણ યથાવત છે. આ બધાની વચ્ચે ન્યૂઝીલેન્ડના બોલરે ચોંકાવનારું નિવેદન આપ્યું છે. આ ખેલાડીનું માનવું છે કે સૂર્યકુમાર યાદવ T20 ક્રિકેટમાં ભારતનો શ્રેષ્ઠ ખેલાડી નથી.

આ બોલરે ચોંકાવનારું નિવેદન આપ્યું છે

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની બીજી T20 મેચમાં સૂર્યકુમાર યાદવની 111 રનની અણનમ ઇનિંગે T20 ફોર્મેટમાં ટોચના બેટ્સમેન તરીકેનો દરજ્જો વધાર્યો છે. પરંતુ અનુભવી ઝડપી બોલર ટિમ સાઉથીની આ ઇનિંગ બાદ સૂર્યાએ કહ્યું કે રમતના સૌથી ટૂંકા ફોર્મેટમાં ભારતના બેટ્સમેન બનવા માટે તેણે સતત પોતાને સાબિત કરતા રહેવું પડશે. આ મેચમાં સૂર્યકુમારે 51 બોલમાં અણનમ 111 રનની તોફાની ઇનિંગ રમી હતી, જેના કારણે ભારતે છ વિકેટે 191 રન બનાવ્યા બાદ ન્યૂઝીલેન્ડને 65 રનથી હરાવ્યું હતું.

આ કારણે સૂર્યાને શ્રેષ્ઠ ખેલાડી માનવામાં આવતો નથી

મેચ પછીની પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં જ્યારે ટિમ સાઉથીને પૂછવામાં આવ્યું કે શું તેણે આ મેચમાં ભારતના સર્વશ્રેષ્ઠ T20 બેટ્સમેનને બોલિંગ કરી તો તેણે કહ્યું, ‘ભારત પાસે ઘણા મહાન T20 ખેલાડીઓ છે. સૂર્યા માટે છેલ્લા 12 મહિના શાનદાર રહ્યા છે અને તે સતત મજબૂત ઇનિંગ્સ રમવામાં સફળ રહ્યો છે. ભારતે માત્ર T20 ફોર્મેટમાં જ નહીં પરંતુ ત્રણેય ફોર્મેટમાં પણ ઘણા શાનદાર ક્રિકેટરો આપ્યા છે. તમારી પાસે ઘણા એવા ખેલાડીઓ છે જેઓ લાંબા સમય સુધી રમ્યા છે અને આ સમયગાળા દરમિયાન ઘણું હાંસલ કર્યું છે.

ન્યુઝીલેન્ડના બોલરોએ ક્લાસ કર્યો

ત્રીજા નંબર પર બેટિંગ કરવા માટે મોકલવામાં આવેલા 32 વર્ષીય સૂર્યકુમાર સામે ન્યૂઝીલેન્ડના બોલરો લાચાર દેખાતા હતા. આ દરમિયાન તેણે ઘણા શાનદાર શોટ્સ લીધા. સૂર્યકુમારે પોતાની ઇનિંગના અંતિમ 18 બોલમાં 64 રન બનાવ્યા હતા. મેચમાં હેટ્રિક પૂરી કરનાર સાઉદીએ કહ્યું, ‘તે એવો ખેલાડી છે જે એક બોલ પર અનેક પ્રકારના શોટ ફટકારી શકે છે. તે છેલ્લા 12 મહિનાથી IPL અને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં શાનદાર ફોર્મમાં છે. તેણે આજે પણ શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *