આ હોસ્પિટલના ICU વોર્ડમાં ગાય આવી ગઈ, બધા દર્દીઓ સગા-સબંધીઓ ભાગતા જોવા મળ્યા, જુઓ વિડીયો

આ હોસ્પિટલના ICU વોર્ડમાં ગાય આવી ગઈ, બધા દર્દીઓ સગા-સબંધીઓ ભાગતા જોવા મળ્યા, જુઓ વિડીયો

ICU વોર્ડમાં ગાય: મધ્યપ્રદેશના રાજગઢમાં એક જિલ્લા હોસ્પિટલના ઇન્ટેન્સિવ કેર યુનિટ વોર્ડ (ICU વોર્ડ)માં મુક્તપણે ફરતી ગાયનો વીડિયો ઇન્ટરનેટ પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. મધ્યપ્રદેશ સમાચાર: જ્યારે પણ લોકો બીમાર પડે છે, ત્યારે તેઓ સારવાર માટે હોસ્પિટલમાં જાય છે જેથી તેમની યોગ્ય સારવાર થઈ શકે, પરંતુ જો કોઈ પ્રાણી હોસ્પિટલમાં રખડતું જોવા મળે છે, તો લોકો થોડા આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે. આવો જ એક કિસ્સો મધ્યપ્રદેશમાં જોવા મળ્યો હતો. મધ્યપ્રદેશના રાજગઢની એક જિલ્લા હોસ્પિટલના ઇન્ટેન્સિવ કેર યુનિટ વોર્ડ (ICU વોર્ડ)માં ગાય મુક્તપણે વિહરતી હોવાનો વીડિયો ઇન્ટરનેટ પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. ચોંકાવનારી ક્લિપમાં, એક ગાય હોસ્પિટલના ICUમાં જતી જોઈ શકાય છે જ્યારે સ્ટાફમાંથી કોઈ પણ પ્રાણી પર ધ્યાન આપી રહ્યું નથી. ગાયને હોસ્પિટલમાંથી બહાર કાઢવાનું કોઈ વિચારતું પણ નથી.

ICUમાં ગાય રખડતી જોવા મળી
એમપી હોસ્પિટલના આઈસીયુમાં રખડતી ગાયનો વીડિયો વાયરલ થતાં હોસ્પિટલ પ્રશાસને સ્ટાફના સભ્યો સામે કાર્યવાહી કરી હતી. @kaustuvray નામના યુઝરે ટ્વિટર પર આ વીડિયો શેર કર્યો અને કટાક્ષ કરતા લખ્યું કે એક ગાય રાજગઢ (MP)ની સરકારી હોસ્પિટલના ICUમાં દર્દીઓની હાલત જાણવા પહોંચી. તે કંઈ પૂછે તે પહેલા દર્દીના પરિવારજનોએ તેનો પીછો કર્યો હતો. મને કહો, કોઈ આવું કરે છે? આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ઘણો વાયરલ થયો છે. ઘણા લોકોએ મધ્યપ્રદેશ પ્રશાસનને પ્રશ્ન કર્યો છે કે શું હોસ્પિટલમાં આવી સ્થિતિ હોવી જોઈએ.

હોસ્પિટલના સિવિલ સર્જને આ માહિતી આપી હતી
જ્યારે આ મામલે જિલ્લા હોસ્પિટલના સિવિલ સર્જન ડૉ. રાજેન્દ્ર કટારિયા સાથે વાત કરવામાં આવી તો તેમણે કહ્યું કે, ‘મેં પરિસ્થિતિને ધ્યાનમાં લીધી છે અને વોર્ડ બોય અને સિક્યુરિટી ગાર્ડ સામે કાર્યવાહી કરી છે. આ ઘટના અમારા જૂના COVID ICU વોર્ડની છે. હાલમાં દર્દીઓને હવે ડર સતાવી રહ્યો છે કે હોસ્પિટલમાં ફરી ગાય કે અન્ય પશુઓ આવી શકે છે જેના કારણે તેમને નુકસાન થઈ શકે છે. હોસ્પિટલ પ્રશાસન પણ કડક પગલાં લેવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ઘણો જોવામાં આવી રહ્યો છે અને લોકો પોતાની પ્રતિક્રિયા આપી રહ્યા છે.

જુઓ વિડીયો અહી :

https://twitter.com/kaustuvray/status/1593901273878736896?s=20&t=Sv1XrbqrqgJlHJKJwZHbDw

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *