ગુજરાતમાં રાહુલ ગાંધી ભાષણ આપી રહીયા હતા, અચાનક એક વ્યક્તિએ આવું કર્યું અને પછી…… જુઓ વિડીયોમાં

ગુજરાતમાં રાહુલ ગાંધી ભાષણ આપી રહીયા હતા, અચાનક એક વ્યક્તિએ આવું કર્યું અને પછી…… જુઓ વિડીયોમાં

ગુજરાત ચુનાવ: ગુજરાતના ચૂંટણી રાજ્યમાં રાહુલ ગાંધીની આ પ્રથમ રેલી હતી. તેઓ સુરત જિલ્લાના મહુવામાં લોકોને સંબોધિત કરી રહ્યા હતા. આ દરમિયાન તેમણે આદિવાસીઓને દેશના પ્રથમ માલિક ગણાવ્યા અને કહ્યું કે ભાજપ તેમના અધિકારો છીનવી લેવાનું કામ કરી રહી છે. ગુજરાત ચૂંટણી: ગુજરાતની ચૂંટણીને લઈને તમામ રાજકીય પક્ષોએ તેમની સંપૂર્ણ તાકાત લગાવી દીધી છે. કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધી પણ તેમાં કૂદી પડ્યા છે. સોમવારે રાહુલ ગાંધી ગુજરાતમાં ભાષણ આપી રહ્યા હતા, ત્યારે એક વ્યક્તિએ તેમને અટકાવ્યા અને હિન્દીમાં બોલવાનું કહ્યું. વાસ્તવમાં, રાહુલ હિન્દીમાં ભાષણ આપી રહ્યા હતા, જેનો ગુજરાતીમાં અનુવાદક તરીકે પૂર્વ GPCC પ્રમુખ ભરતસિંહ સોલંકી કરી રહ્યા હતા.

તે માણસે બૂમ પાડી, ‘તમે હિન્દીમાં બોલો, અમે સમજીશું, અમારે અનુવાદની જરૂર નથી.’ આ પછી રાહુલ ગાંધી રોકાયા અને સ્ટેજ પરથી પૂછ્યું, શું ઠીક રહેશે – “હિન્દી ચલેગા? (હિન્દી ચાલશે)”. ભીડે તેને ટેકો આપ્યો અને અનુવાદકની જરૂર નહોતી. ગુજરાતના ચૂંટણી રાજ્યમાં રાહુલ ગાંધીની આ પ્રથમ રેલી હતી. તેઓ સુરત જિલ્લાના મહુવામાં લોકોને સંબોધિત કરી રહ્યા હતા. આ દરમિયાન તેમણે આદિવાસીઓને દેશના પ્રથમ માલિક ગણાવ્યા અને કહ્યું કે ભાજપ તેમના અધિકારો છીનવી લેવાનું કામ કરી રહી છે. રાહુલે કહ્યું કે તેઓ તમને ‘વનવાસી’ કહે છે. તેઓ એવું નથી કહેતા કે તમે ભારતના પહેલા માલિક છો, પરંતુ તેઓ કહે છે કે તમે જંગલમાં રહો છો. શું તમે તફાવત નોંધ્યો છે? તેનો અર્થ એ છે કે તેઓ નથી ઇચ્છતા કે તમે શહેરમાં રહો, તેઓ નથી ઇચ્છતા કે તમારા બાળકો ડોક્ટર, એન્જિનિયર બને, સફર કરતા શીખે અથવા અંગ્રેજી બોલે.

જુઓ વિડીયો અહી :

https://twitter.com/INCGujarat/status/1594738095190147073?s=20&t=F4na2w_jL99Pey79J2IFYg

રાહુલે કહ્યું હુમલો
ઉલ્લેખનીય છે કે, ગુજરાતમાં આગામી મહિને યોજાનારી વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા તમામ રાજકીય પક્ષો મેદાનમાં ઉતરી ગયા છે. ભાજપ, કોંગ્રેસ અને આમ આદમી પાર્ટીના તમામ મોટા નેતાઓ રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં રેલીઓ કરી રહ્યા છે. નરેન્દ્ર મોદી સરકાર પર પ્રહાર કરતા રાહુલે કહ્યું કે વર્તમાન સરકારે દેશની અંદર બે રાષ્ટ્રો બનાવ્યા છે. એક બાજુ એવા સુપર રિચ લોકો છે જેઓ જે ઈચ્છે છે તે સપના જોઈ શકે છે અને હાંસલ કરી શકે છે, પછી તે દરિયાઈ બંદર હોય કે એરપોર્ટ હોય કે પછી જાહેર ક્ષેત્રની ખરીદી હોય અને બીજી બાજુ ગરીબ અને મધ્યમ વર્ગનો દેશ છે જેમને દરેક વસ્તુ માટે સંઘર્ષ કરવો પડે છે. જેઓ ગરીબીમાંથી બહાર આવ્યા હતા તેઓ પાછા ગરીબીમાં ધકેલાઈ ગયા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *