ક્રિકેટ રેકોર્ડ : ક્રિકેટના મેદાન આ ટીમે દુનિયાનો સૌથી મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો, માત્ર 15 બોલમાં ઈન્ટરનેશનલ મેચ જીતી

ક્રિકેટ રેકોર્ડ : ક્રિકેટના મેદાન આ ટીમે દુનિયાનો સૌથી મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો, માત્ર 15 બોલમાં ઈન્ટરનેશનલ મેચ જીતી

T20 ક્રિકેટ રેકોર્ડ્સઃ ક્રિકેટના મેદાન પર જીત અને હારના રેકોર્ડ્સ બને છે અને તોડવામાં આવે છે. આવું જ કંઈક 20 નવેમ્બર રવિવારના રોજ થયું હતું. મોટાભાગના ક્રિકેટ પ્રેમીઓની નજર ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની મેચ પર હતી ત્યારે એક અજાણી ટીમે ઈતિહાસ રચી દીધો હતો. T20 ક્રિકેટમાં વર્લ્ડ રેકોર્ડ: રમતગમતની દુનિયામાં ઘણીવાર કેટલીક ઉથલપાથલ થતી હોય છે. કેટલાક અજાણ્યા ખેલાડી અનુભવી ખેલાડીને પછાડી દે છે અને કેટલીકવાર નબળી ગણાતી ટીમ મોટા અને સ્ટાર ખેલાડીઓથી સજ્જ ટીમને હરાવી દે છે. આવું ઘણી વખત બન્યું છે પરંતુ રવિવારે એક વર્લ્ડ રેકોર્ડ સર્જાયો હતો. ક્રિકેટની દુનિયામાં અજાણ કેન્યાની ટીમે ઈતિહાસ રચી દીધો. કેન્યાએ T20 મેચમાં માલીને 105 બોલ બાકી રાખીને હરાવ્યું એટલે કે માત્ર 15 બોલમાં જ મેચ જીતી લીધી.

કેન્યાએ ઈતિહાસ રચ્યો
ક્રિકેટના મેદાન પર ઘણી વખત જીત અને હારના રેકોર્ડ બને છે. નવા બનાવવામાં આવે છે અને જૂના તૂટી જાય છે. આવું જ કંઈક 20 નવેમ્બર રવિવારના રોજ થયું હતું. જ્યારે મોટાભાગના ક્રિકેટપ્રેમીઓની નજર ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની મેચ પર હતી ત્યારે જ કેન્યાએ ઈતિહાસ રચી દીધો હતો. કેન્યાએ આ સિદ્ધિ ICC T20 વર્લ્ડ કપ સબ-રિજનલ આફ્રિકા ક્વોલિફાયર Aમાં કરી હતી. તેણે માલીને 105 બોલ બાકી રાખીને હરાવ્યું. T20 ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં બોલની દ્રષ્ટિએ કોઈપણ ટીમની આ સૌથી મોટી જીત છે.

8 રનમાં 6 વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી
કિગાલી સિટીમાં રમાયેલી આ મેચમાં માલી ટીમના કેપ્ટન ચીક કીટાએ ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. આ જોઈને તેની ટીમે માત્ર 8 રનના સ્કોર સુધી તેની 6 વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. ટીમ માટે માત્ર એક બેટ્સમેન ડબલ આંકડો પાર કરી શક્યો – થિયોડોર મેકકાલૂ – જેણે 20 બોલમાં 2 ચોગ્ગા સાથે 12 રન બનાવ્યા. ટીમના 6 બેટ્સમેન ખાતું પણ ખોલાવી શક્યા ન હતા. આ રીતે માલીની ટીમ 10.4 ઓવરમાં 30 રન બનાવીને ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી.

પીટરનો ધડાકો
કેન્યાના મીડિયમ પેસર પીટર લેંગટે સૌથી વધુ 6 વિકેટ લીધી હતી. તેને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો. કેન્યાએ 2.3 ઓવરમાં લક્ષ્ય હાંસલ કરી લીધો હતો. ઓપનર પુષ્કર શર્માએ 14 અને કોલિન્સ ઓબુયાએ 18 રન બનાવ્યા હતા અને જીત મેળવીને અણનમ પરત ફર્યા હતા. આ મેચમાં ઓબુયા એકમાત્ર બેટ્સમેન હતો જેણે 6 બોલમાં 1 ફોર અને 2 સિક્સર ફટકારી હતી. પુષ્કરે 9 બોલમાં 3 ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા.

ઓસ્ટ્રિયાનો રેકોર્ડ હતો
આ પહેલા આ વર્લ્ડ રેકોર્ડ ઓસ્ટ્રિયાના નામે હતો. વર્ષ 2019માં ઓસ્ટ્રેલિયાએ તુર્કી સામે 2.4 ઓવરમાં એટલે કે 104 બોલ બાકી રહેતા 10 વિકેટથી જીત મેળવી હતી. તે મેચમાં તુર્કીએ પ્રથમ બેટિંગ કરતા 32 રન બનાવ્યા હતા, ત્યારબાદ ઓસ્ટ્રિયાએ અરસલાન આરિફના અણનમ 26 રનના આધારે મેચ જીતી લીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *