ન્યુઝીલેન્ડ સામેની બીજી T20 મેચમાં ભારતનો આ નિર્ણય, હાર્દિક પંડયા આ ખેલાડીઓને સ્થાન આપશે

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની બીજી T20 મેચમાં ભારતનો આ નિર્ણય, હાર્દિક પંડયા આ ખેલાડીઓને સ્થાન આપશે

India vs New Zealand: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે બીજી T20 મેચ 20 નવેમ્બરે રમાશે. કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા આ મેચમાં ઘણા યુવા ખેલાડીઓને તક આપી શકે છે. રોહિત શર્મા અને કેએલ રાહુલની ગેરહાજરીમાં યુવા ખેલાડીઓ સારૂ પ્રદર્શન કરીને ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન નિશ્ચિત કરવા ઈચ્છશે.

ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની પ્રથમ T20 મેચ વરસાદને કારણે રદ્દ કરવામાં આવી હતી. હવે બીજી T20 મેચ 20 નવેમ્બરે ઓવલ મેદાન પર રમાશે. T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની હારને ભૂલીને ટીમ ઈન્ડિયા સારું પ્રદર્શન કરવા ઈચ્છશે. આ માટે કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા કોઈ કસર છોડવાનું પસંદ નહિ કરે. આવો જાણીએ કે બીજી T20 મેચની પ્લેઈંગ ઈલેવન કેવી હોઈ શકે?

આ ઓપનર હોઈ શકે છે

રોહિત શર્મા અને કેએલ રાહુલ બંનેને ન્યૂઝીલેન્ડ શ્રેણીમાંથી આરામ આપવામાં આવ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં તેમની જગ્યાએ ઈશાન કિશન અને શુભમન ગિલને ઓપનિંગ કરવાની તક મળી શકે છે. આ બંને ખેલાડીઓ વિસ્ફોટક બેટિંગમાં નિષ્ણાત ખેલાડી છે અને શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહ્યા છે. રોહિત શર્માની ગેરહાજરીમાં ઈશાન કિશને અગાઉ પણ ઓપનિંગની જવાબદારી નિભાવી છે.

આ ખેલાડી ત્રીજા નંબર પર ઉતરશે

છેલ્લા એક દાયકામાં વિરાટ કોહલી ટીમ ઈન્ડિયા માટે ત્રીજા નંબરે સૌથી ભરોસાપાત્ર બેટ્સમેન તરીકે ઉભરી આવ્યો છે, પરંતુ તે ન્યૂઝીલેન્ડ શ્રેણીમાં રમી રહ્યો નથી. આવી સ્થિતિમાં તેમની જગ્યાએ શ્રેયસ અય્યરને તક આપવામાં આવી શકે છે. અય્યર કોઈપણ પીચ પર રન બનાવવાની ક્ષમતા ધરાવે છે.

મિડલ ઓર્ડર આ રીતે રહી શકે છે

સૂર્યકુમાર યાદવે T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં શાનદાર પ્રદર્શન કરીને બધાનું દિલ જીતી લીધું છે. આવી સ્થિતિમાં તેને ચોથા નંબર પર ઉતરવાની તક મળી શકે છે. તે જમીનના કોઈપણ ખૂણે અથડાવી શકે છે. સાથે જ વિકેટકીપિંગની જવાબદારી રિષભ પંતને સોંપવામાં આવી શકે છે. હાર્દિક પંડ્યા છઠ્ઠા નંબર પર બેટિંગ કરવા ઉતરી શકે છે. IPL 2022 બાદ તેણે ટીમ ઈન્ડિયામાં વાપસી કરી છે.

આ બોલરોને તક મળી શકે છે

ભુવનેશ્વર કુમાર T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં સારી રમત બતાવી શક્યો નથી. આવી સ્થિતિમાં તે સારી બોલિંગ કરવા માટે બેતાબ રહેશે. તેને સપોર્ટ કરવા માટે હર્ષલ પટેલ અને અર્શદીપ સિંહને ટીમમાં તક મળી શકે છે. યુઝવેન્દ્ર ચહલને સ્પિન વિભાગની જવાબદારી મળી શકે છે. સાથે જ વોશિંગ્ટન સુંદરને ઓલરાઉન્ડર તરીકે જગ્યા મળી શકે છે.

બીજી T20 મેચ માટે ભારતની સંભવિત પ્લેઈંગ ઈલેવન:

હાર્દિક પંડ્યા (કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, ઈશાન કિશન, શ્રેયસ ઐયર, સૂર્યકુમાર યાદવ, ઋષભ પંત, ભુવનેશ્વર કુમાર, અર્શદીપ સિંહ, હર્ષલ પટેલ, વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *