ચાઇનામાં સતત 12 દિવસ સુધી આ ઘેટાંઓ ગોળ ગોળ ફરતા રહિયા, તેના પાછળનું મુખ્ય કારણ આ છે, જુઓ વિડીયોમાં

ચાઇનામાં સતત 12 દિવસ સુધી આ ઘેટાંઓ ગોળ ગોળ ફરતા રહિયા, તેના પાછળનું મુખ્ય કારણ આ છે, જુઓ વિડીયોમાં

ચોંકાવનારો વિડિયોઃ તેનો વીડિયો સામે આવ્યા બાદ, આ કેવી રીતે બની શકે તે લોકો માટે રહસ્ય જ રહ્યું. આટલું જ નહીં, વીડિયોમાં એ પણ દેખાઈ રહ્યું છે કે આ ઘેટાં એવી રીતે ચાલી રહ્યાં છે કે જાણે કોઈ તેમને આગળ બોલાવી રહ્યું હોય. પરંતુ તેઓ બધા ગોળ ગોળ ફરતા હોય છે. ઘેટાં બાર દિવસ માટે વર્તુળમાં ચાલતા: જ્યારે પણ આપણે ટેલિવિઝન અથવા વાસ્તવિકતામાં ઘેટાંને જોઈએ છીએ, ત્યારે આપણને તેમના વિશેની કહેવતો યાદ આવે છે. ઘેટાં વિશે એવું કહેવાય છે કે તેઓ ખૂબ જ સીધી ચાલમાં ચાલે છે અને ઘેટાંને તેમની આગળ અનુસરે છે. પરંતુ હાલમાં જ ચીનમાંથી એક ચોંકાવનારો વીડિયો સામે આવ્યો છે, જેમાં તમામ ઘેટાં લગભગ 12 દિવસથી ગોળ-ગોળ ફરે છે.

વિચિત્ર વર્તનનું કારણ એક રહસ્ય છે
વાસ્તવમાં, આ વીડિયો પીપલ્સ ડેઈલી ચાઈના દ્વારા તેના સત્તાવાર ટ્વિટર એકાઉન્ટ પર શેર કરવામાં આવ્યો છે. કેપ્શનમાં લખ્યું છે, ‘મહાન ઘેટાંનું રહસ્ય, ઉત્તર ચીનના આંતરિક મંગોલિયામાં સેંકડો ઘેટાં 10 દિવસથી વધુ સમય સુધી વર્તુળમાં ચાલે છે. ઘેટાં સ્વસ્થ છે પરંતુ તેમના વિચિત્ર વર્તન પાછળનું કારણ હજુ પણ રહસ્ય છે.

આ ટોળું ગોળ ગોળ ફરતું રહે છે
આ વિડિયો શેર કર્યાને બે દિવસ થઈ ગયા છે અને હજુ પણ ઘેટાં એ જ રીતે ફરે છે એટલે કે લગભગ 12 દિવસથી આ ઘેટાંનું ટોળું સતત ગોળ ગોળ ફરે છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર જે લોકોએ આ ઘેટાંને રાખ્યા છે તેઓ પણ આશ્ચર્યચકિત છે. તેઓ કહે છે કે તેની શરૂઆત થોડા ઘેટાંથી થઈ હતી, પરંતુ પછીથી આખું ટોળું આવું કરવા લાગ્યું. તેઓ પોતાની હરકતોથી પરેશાન છે.

ઘેટાં કંઈ ખાતા નથી
તેઓ સમજી શકતા નથી કે આવું કેમ થઈ રહ્યું છે. જ્યારે આ ઘેટાંની તસવીરો અને વીડિયો વાયરલ થયા તો વૈજ્ઞાનિકો પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. કેટલાક ઘેટાં વર્તુળની અંદર સ્થિર ઊભા છે અને બાકીના તેમની આસપાસ ચક્કર લગાવે છે. આશ્ચર્યજનક રીતે, ઘેટાં કંઈપણ ખાતા નથી, પરંતુ તેમ છતાં તેઓ સંપૂર્ણપણે સ્વસ્થ છે. આ ઘટનાના વૈજ્ઞાનિક કારણ પાછળ એવી દલીલ કરવામાં આવી રહી છે કે લિસ્ટરિઓસિસ નામના બેક્ટેરિયલ રોગને કારણે પ્રાણીઓ આવું વર્તન કરે છે.

રોગ જે મગજને અસર કરે છે
આ કારણે તે એક વર્તુળમાં ચક્કર મારવા લાગે છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, આ રોગ ઘેટાંના ખોરાક સાથે સંબંધિત છે અને તેમના મગજને અસર કરે છે. જેના કારણે મગજમાં સોજો આવે છે અને દિશાહિનતા અનુભવાય છે. આ રોગને કારણે શરીર લકવાગ્રસ્ત થઈ શકે છે. હાલમાં આ ઘેટાં સતત રખડતા હોવાથી લોકો પરેશાન અને આશ્ચર્યમાં મુકાયા છે.

જુઓ વિડીયો અહી :

https://twitter.com/PDChina/status/1592891305721372673?s=20&t=vHaY_Q9wTyO4gGdaEiTwYA

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *