રોહિત શર્માએ શા માટે ભારતની T20 કેપ્ટનશીપ છોડી દેવી જોઈએ? આ છે 3 સૌથી મોટા કારણો

રોહિત શર્માએ શા માટે ભારતની T20 કેપ્ટનશીપ છોડી દેવી જોઈએ? આ છે 3 સૌથી મોટા કારણો

ટીમ ઈન્ડિયા, કેપ્ટનઃ રોહિત શર્મા માત્ર 35 વર્ષનો થયો છે, આવી સ્થિતિમાં ક્રિકેટ નિષ્ણાતો ટીમ ઈન્ડિયા માટે એક યુવા ટી20 કેપ્ટનની માંગ કરી રહ્યા છે, જે વર્ષ 2024માં ટી20 વર્લ્ડ કપની ટ્રોફી જીતી શકે. રોહિત શર્માએ T20 ફોર્મેટમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ છોડવી જોઈએ તેના 3 મોટા કારણો છે.

T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની સેમીફાઈનલ મેચમાં ઈંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટથી હાર્યા બાદ ટીમ ઈન્ડિયા ટાઈટલ જીતવાની રેસમાંથી બહાર થઈ ગઈ હતી, જે બાદ રોહિત શર્માની કેપ્ટનશિપ પર અનેક સવાલો ઉભા થઈ રહ્યા છે. વિશ્વ ક્રિકેટના મોટાભાગના દિગ્ગજોનું સૂચન છે કે રોહિત શર્માએ ટી-20 ફોર્મેટમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ છોડી દેવી જોઈએ અને હાર્દિક પંડ્યાને કમાન સોંપવી જોઈએ.

રોહિત શર્માએ શા માટે ભારતની T20 કેપ્ટનશીપ છોડી દેવી જોઈએ?

રોહિત શર્મા હમણાં જ 35 વર્ષનો થયો છે, તેથી ક્રિકેટ નિષ્ણાતો ટીમ ઈન્ડિયા માટે એક યુવા T20 કેપ્ટનની માંગ કરી રહ્યા છે, જે વર્ષ 2024માં T20 વર્લ્ડ કપની ટ્રોફી જીતી શકે. રોહિત શર્માએ T20 ફોર્મેટમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ છોડવી જોઈએ તેના 3 મોટા કારણો છે. ચાલો તે 3 મોટા કારણો પર એક નજર કરીએ:

1. રોહિત શર્મા સાથે ફિટનેસની સમસ્યા

રોહિત શર્માની ફિટનેસ ટીમ ઈન્ડિયા માટે ચિંતાનો વિષય છે. રોહિત શર્મા માત્ર 35 વર્ષનો થયો છે અને ધીમે ધીમે તેની કારકિર્દીના અંતિમ તબક્કામાં પહોંચી રહ્યો છે. રોહિત શર્મા ઘણીવાર 3-4 મહિનામાં એકવાર ક્રિકેટમાંથી બ્રેક લે છે. રોહિત શર્મા આઈપીએલમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સનો કેપ્ટન છે અને તે ભારતના ત્રણેય ફોર્મેટમાં કેપ્ટન પણ છે. રોહિત શર્મા પર કેપ્ટન્સીનું દબાણ સ્પષ્ટ દેખાઈ રહ્યું છે, કારણ કે આઈપીએલ અને ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં એકસાથે કેપ્ટનશિપ કરવી સરળ નથી. આવી સ્થિતિમાં રોહિત શર્માને ટી-20 ફોર્મેટની કેપ્ટન્સીમાંથી મુક્ત કરીને હાર્દિક પંડ્યાને કમાન સોંપવી જોઈએ.

2. T20 ફોર્મેટમાં ખરાબ ફોર્મ

ટીમ ઈન્ડિયાનો કેપ્ટન રોહિત શર્મા છેલ્લી 12 T20 ઈન્ટરનેશનલ ઈનિંગમાં માત્ર એક જ વાર 50 રનનો આંકડો પાર કરી શક્યો છે. T20 ઈન્ટરનેશનલમાં આવો રેકોર્ડ રોહિત શર્મા જેવા કદના બેટ્સમેનને શોભતો નથી. ઓસ્ટ્રેલિયામાં તાજેતરમાં રમાયેલા T20 વર્લ્ડ કપ 2022 દરમિયાન રોહિત શર્માએ 6 T20 મેચમાં માત્ર 116 રન બનાવ્યા હતા. આ દરમિયાન રોહિત શર્માનો સ્ટ્રાઈક રેટ પણ ઘણો નબળો હતો. T20 વર્લ્ડ કપ 2022 દરમિયાન રોહિત શર્માએ 106.42ના સ્ટ્રાઈક રેટથી બેટિંગ કરી હતી.

3. T20 કેપ્ટન બનવાનો હાર્દિક પંડ્યાનો દાવો મજબૂત થયો

હાર્દિક પંડ્યા ભારતનો નવો ટી20 કેપ્ટન બનવાની રેસમાં દરરોજ પસાર થતા રોહિત શર્મા પર વધુ દબાણ બનાવી રહ્યો છે. આગામી ટી20 વર્લ્ડ કપ વર્ષ 2024માં યોજાવાનો છે અને તેને ધ્યાનમાં રાખીને બીસીસીઆઈ રોહિત શર્માના સ્થાને હાર્દિક પંડ્યાને નવા ટી20 કેપ્ટન બનાવવાના મૂડમાં હોવાનું જણાય છે. આ વર્ષે તેની કેપ્ટનશીપની શરૂઆત કરતી વખતે, હાર્દિક પંડ્યાએ પહેલીવાર જ નવી ટીમ ગુજરાત ટાઇટન્સને IPL 2022 નો ખિતાબ જીત્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *