ટીમ ઈન્ડિયા પછી IPLમાંથી પણ આ ખેલાડીની કારકિર્દી ખતમ થઈ અને અચાનક તેને બહાર કરી દીધો

ટીમ ઈન્ડિયા પછી IPLમાંથી પણ આ ખેલાડીની કારકિર્દી ખતમ થઈ અને અચાનક તેને બહાર કરી દીધો

IPL 2023 રીટેન્શન: KKR ટીમે તેની ટીમમાંથી એક સ્ટાર ખેલાડીને રિલીઝ કર્યો છે. આ ખેલાડીઓ પહેલાથી જ ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર થઈ રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં આ ખેલાડીની કારકિર્દી જોખમમાં છે. IPL 2023 હરાજી: IPL એ વિશ્વની સૌથી વધુ જોવાયેલી લીગ છે. અહીં રમવાનું દરેકનું સપનું હોય છે. IPL 2023ની હરાજી પહેલા જ તમામ ટીમોએ BCCIને રિટેન્શન અને રિલીઝની યાદી સુપરત કરી દીધી છે. પરંતુ એક એવો ખેલાડી છે, જેને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યો છે, પરંતુ હવે તેની આઈપીએલ ટીમે તેને પણ બહાર કરી દીધો છે. આ ખેલાડી ખૂબ જ ખરાબ ફોર્મ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે. આવો જાણીએ આ ખેલાડી વિશે.

KKRએ આ ખેલાડીને છોડ્યો
KKR ટીમની ટીમે અજિંક્ય રહાણેને રિલીઝ કર્યો છે. ગત વખતે કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સે તેને મોટી રકમ ચૂકવીને પોતાના કેમ્પમાં સામેલ કર્યો હતો, પરંતુ તે અપેક્ષાઓ પર ખરો ઉતરી શક્યો ન હતો. તેણે પોતાના પ્રદર્શનથી બધાને નિરાશ કર્યા. તેણે IPL 2022ની 7 મેચમાં માત્ર 133 રન બનાવ્યા હતા. આ કારણોસર KKRએ તેને પોતાની ટીમમાંથી બહાર કરી દીધો હતો.

બેટમાંથી રન આવતા નથી
અજિંક્ય રહાણેએ વર્ષ 2008માં IPLમાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. આ પછી, રાજસ્થાન રોયલ્સ તરફથી રમતા, તેણે એક-બે સિઝનમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું, પરંતુ તે પછી તેના બેટની ધાર મંદ પડી ગઈ. પછી તે દિલ્હી કેપિટલ્સમાં પણ ગયો અને કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ તરફથી પણ રમ્યો, પરંતુ તે તેની રમતમાં રંગ ઉમેરી શક્યો નહીં. તેણે IPLની 158 મેચમાં 4074 રન બનાવ્યા છે.

ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર
અજિંક્ય રહાણે પહેલેથી જ ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાંથી બહાર ચાલી રહ્યો છે. તેણે તેની છેલ્લી મેચ દક્ષિણ આફ્રિકા સામે રમી હતી. ત્યારથી તે ટીમમાં તક મેળવવા માટે તડપતો હતો. તે જ સમયે, તે લાંબા સમયથી ODI અને T20 ટીમની બહાર ચાલી રહ્યો છે. ભારતીય ટીમમાં તેનું સ્થાન ઘણા યુવા ક્રિકેટરોએ લીધું છે જેમણે આઈપીએલ અને સ્થાનિક ક્રિકેટમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું છે. આવી સ્થિતિમાં તેની વાપસી ઘણી મુશ્કેલ લાગી રહી છે.

ભારત માટે ત્રણેય ફોર્મેટ રમ્યા
અજિંક્ય રહાણે ભારતીય ટીમ માટે ત્રણેય ફોર્મેટમાં ક્રિકેટ રમ્યો છે. તેણે 82 ટેસ્ટ મેચમાં 4931 રન બનાવ્યા છે. આ સાથે જ તેણે 90 વનડેમાં 2962 રન બનાવ્યા છે. પરંતુ તેણે ભારત માટે માત્ર 20 T20 મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 375 રન બનાવ્યા છે. પરંતુ હવે અજિંક્ય રહાણે 34 વર્ષનો છે અને તેની ઉંમરની અસર તેના ફોર્મ પર પણ દેખાઈ રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *