ટીમ ઈન્ડિયાના નવા ટી-20 કેપ્ટન પ્રબળ દાવેદારના આ 3 ખેલાડી, રોહિત શર્માનું પણ પત્તું કાપી શકે છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના નવા ટી-20 કેપ્ટન પ્રબળ દાવેદારના આ 3 ખેલાડી, રોહિત શર્માનું પણ પત્તું કાપી શકે છે.

રોહિત શર્માઃ ટીમ ઈન્ડિયા રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીમાં T20 વર્લ્ડ કપ 2022નો ખિતાબ જીતવામાં નિષ્ફળ રહી છે. T20 વર્લ્ડ કપ 2022 રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીમાં સૌથી મોટી કસોટી હતી, જેમાં તે સંપૂર્ણ રીતે નિષ્ફળ ગયો છે. T20 વર્લ્ડ કપ 2022 ની સેમિફાઇનલમાં, ભારત ઇંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટે હાર્યું, જેના કારણે તેનું ટાઇટલ જીતવાનું સ્વપ્ન અધૂરું રહી ગયું. T20 વર્લ્ડ કપ 2024: રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીમાં ટીમ ઈન્ડિયા T20 વર્લ્ડ કપ 2022નો ખિતાબ જીતવામાં નિષ્ફળ રહી છે. T20 વર્લ્ડ કપ 2022 રોહિત શર્માની કેપ્ટનશિપની સૌથી મોટી પરીક્ષા હતી, જેમાં તે સંપૂર્ણ રીતે નિષ્ફળ રહ્યો છે. T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની સેમિફાઈનલમાં ભારત ઈંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટે હારી ગયું, જેના કારણે તેનું ટાઈટલ જીતવાનું સપનું અધુરું રહી ગયું.

આ 3 ખેલાડીઓ ટીમ ઈન્ડિયાના નવા T20 કેપ્ટન બનવાના પ્રબળ દાવેદાર છે
હવે આગામી T20 વર્લ્ડ કપ 2024માં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ અને અમેરિકા સંયુક્ત રીતે યોજશે. આવી સ્થિતિમાં રોહિત શર્મા ટૂંક સમયમાં T20 ફોર્મેટની કેપ્ટન્સી છોડી શકે છે અથવા તો તેને હટાવી શકાય છે. ટીમ ઈન્ડિયાના નવા T20 કેપ્ટન બનવા માટે 3 ભારતીય ખેલાડીઓ પ્રબળ દાવેદાર છે. આ ત્રણેય ક્રિકેટરો બેટિંગમાં રોહિત શર્મા કરતાં વધુ ખતરનાક છે અને સ્માર્ટ કેપ્ટન પણ છે.

1. હાર્દિક પંડ્યા
સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યા ટીમ ઈન્ડિયાનો નવો T20 કેપ્ટન બનવાનો સૌથી મોટો દાવેદાર છે. હાર્દિક પંડ્યા પાસે સંપૂર્ણ શક્તિ છે કે તે રોહિત શર્માની જગ્યાએ ભારતની ટી-20 ટીમની કેપ્ટનશીપ કરી શકે છે. હાર્દિક પંડ્યાએ તેની કેપ્ટનશિપમાં જ ગુજરાત ટાઇટન્સને IPL 2022 ટ્રોફી જીતી હતી. વર્ષ 2024માં આગામી ટી20 વર્લ્ડ કપ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ અને અમેરિકાની સંયુક્ત યજમાનીમાં રમાશે, જેના માટે હાર્દિક પંડ્યાને કેપ્ટન તરીકે અત્યારથી જ તૈયાર રહેવાની જરૂર છે. રોહિત શર્મા હવે 35 વર્ષનો છે, તેથી તેના માટે 2024 ટી20 વર્લ્ડ કપમાં રમવું શક્ય નથી.

2. ઋષભ પંત
વિકેટ કીપર બેટ્સમેન રિષભ પંત ટીમ ઈન્ડિયાનો નવો ટી20 કેપ્ટન બનવાનો પ્રબળ દાવેદાર છે. ટી20 ફોર્મેટમાં ઓપનર તરીકે રિષભ પંતને ફિલ્ડિંગ કરવું ટીમ ઈન્ડિયા માટે ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. ઋષભ પંત ટીમ ઈન્ડિયા માટે કેપ્ટન, ઓપનર અને વિકેટકીપરની ત્રણેય ભૂમિકા વધુ સારી રીતે નિભાવી શકે છે. રિષભ પંત IPLમાં દિલ્હી કેપિટલ્સ ટીમના કેપ્ટન છે. વિકેટકીપર-બેટ્સમેન ઋષભ પંતની કપ્તાનીમાં પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની ઝલક જોવા મળે છે. ઋષભ પંતમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો કેપ્ટન બનવાના તમામ ગુણો છે.

3. સૂર્યકુમાર યાદવ
સૂર્યકુમાર યાદવ T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં ટીમ ઈન્ડિયાની બેટિંગનો જીવ છે. સૂર્યકુમાર યાદવ હાલમાં વિશ્વનો નંબર 1 T20 બેટ્સમેન છે. સૂર્યકુમાર યાદવ લાંબા સમય સુધી ટીમ ઈન્ડિયામાં રમતા રહેશે, તેથી તેને ભારતનો T20 કેપ્ટન બનાવવાનો વિચાર ખરાબ નહીં હોય. સૂર્યકુમાર યાદવ અને વિસ્ફોટક બેટિંગ અને આક્રમક કેપ્ટનશિપથી ભારત આવનારા સમયમાં ઘણી મેચ જીતી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *