ટીમ ઈન્ડિયાના આ ઘાતક બોલર હવે ક્રિકેટમાં જોવા નઈ મળે, પસંદગીકારોએ તેને તક આપી નઈ

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ઘાતક બોલર હવે ક્રિકેટમાં જોવા નઈ મળે, પસંદગીકારોએ તેને તક આપી નઈ

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ઘાતક ફાસ્ટ બોલર છેલ્લા એક વર્ષથી ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા બનાવી શક્યો નથી. આ ખેલાડીઓ આગામી શ્રેણીમાં પણ ટીમનો ભાગ નથી. ટીમ ઈન્ડિયા ટૂર ઓફ બાંગ્લાદેશઃ ટીમ ઈન્ડિયા 18 નવેમ્બરથી ન્યૂઝીલેન્ડ સામે 3 મેચની T20 સિરીઝ રમશે. આ શ્રેણી બાદ બંને ટીમો વચ્ચે 3 વનડે મેચ પણ રમાશે. ન્યૂઝીલેન્ડ પ્રવાસ બાદ ટીમ ઈન્ડિયા બાંગ્લાદેશના પ્રવાસે જશે. આ પ્રવાસમાં ટીમના તમામ સિનિયર ખેલાડીઓ રમતા જોવા મળશે. પરંતુ પસંદગીકારોએ આ પ્રવાસ માટે અનુભવી બોલરને સ્થાન આપ્યું નથી. આ ખેલાડી લગભગ એક વર્ષથી ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ બની શક્યો નથી.

હવે ટીમ ઈન્ડિયામાં વાપસી કરવી મુશ્કેલ છે
ટીમ ઈન્ડિયા બાંગ્લાદેશ સામે 3 વનડે અને 2 ટેસ્ટ મેચ રમશે. શાર્દુલ ઠાકુર, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ અને ઉમેશ યાદવને આ ટેસ્ટ મેચો માટે ઝડપી બોલર તરીકે સામેલ કરવામાં આવ્યા છે, પરંતુ ઈશાંત શર્મા આ વખતે પણ ટીમમાં જગ્યા બનાવી શક્યો નથી. ઈશાંત શર્માએ તેની છેલ્લી આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ નવેમ્બર 2021માં રમી હતી. હવે ઈશાંત શર્મા માટે ટીમમાં વાપસી કરવી મુશ્કેલ લાગી રહી છે. રોહિત શર્માની કેપ્ટનશિપમાં તેને કોઈ સ્થાન નથી મળી રહ્યું.

100 થી વધુ ટેસ્ટ મેચ રમ્યા
ઈશાંત શર્માએ વર્ષ 2007માં ટીમ ઈન્ડિયા માટે પોતાની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ રમી હતી. આ પછી ઈશાંતને બીજા જ મહિને ODI ક્રિકેટમાં ડેબ્યૂ કરવાની તક મળી. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 100 થી વધુ ટેસ્ટ મેચ રમી છે. ઈશાંત શર્માએ ભારત માટે 105 ટેસ્ટ મેચ રમી છે જેમાં તેના નામે 311 વિકેટ છે. ઈશાંત અત્યાર સુધી 80 વનડે રમી ચૂક્યો છે, જેમાં તે 115 વિકેટ લેવામાં સફળ રહ્યો હતો, જો કે ટી20 ક્રિકેટમાં ઈશાંત શર્મા એટલો સફળ રહ્યો ન હતો. તેણે 14 ટી20 મેચમાં 8 વિકેટ ઝડપી છે.

બાંગ્લાદેશ ટેસ્ટ શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયા
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વીસી), શુભમન ગિલ, ચેતેશ્વર પુજારા, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ અય્યર, ઋષભ પંત (વિકેટકેટ), કેએસ ભરત (વિકેટે), રવિચંદ્રન અશ્વિન, રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, શાર્દુલ ઠાકુર , મોહમ્મદ શમી , મોહમ્મદ સિરાજ , ઉમેશ યાદવ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *