ધોનીને ટીમ ઈન્ડિયા કોચ દ્રવિડ કરતાં પણ મોટું સ્થાન આપશે, આ મોટી વાત આવી સામે…..

ધોનીને ટીમ ઈન્ડિયા કોચ દ્રવિડ કરતાં પણ મોટું સ્થાન આપશે, આ મોટી વાત આવી સામે…..

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ટી-20 વર્લ્ડ કપ 2022ની સેમિફાઈનલમાં ઈંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટથી હાર્યા બાદ આઈસીસીની આ મોટી ટ્રોફી જીતવાનું ભારતનું સપનું ચકનાચૂર થઈ ગયું. ભારતીય ટીમ T20 વર્લ્ડ કપ 2022ના સેમિફાઇનલ રાઉન્ડમાંથી બહાર થઈ જતાં BCCI એક્શનના મૂડમાં છે.

ટી-20 વર્લ્ડ કપ 2022ની સેમિફાઇનલમાં ઇંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટથી હાર્યા બાદ આ મોટી ICC ટ્રોફી જીતવાનું ભારતનું સપનું તૂટી ગયું. ભારતીય ટીમ T20 વર્લ્ડ કપ 2022ના સેમિફાઇનલ રાઉન્ડમાંથી બહાર થઈ જતાં BCCI એક્શનના મૂડમાં છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાં આગામી દિવસોમાં ઘણા મોટા ફેરફારો થવાના છે.

BCCI ટીમ ઈન્ડિયામાં ધોનીને કોચ દ્રવિડ કરતાં પણ મોટું સ્થાન આપશે!

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાં જે સૌથી મોટો ફેરફાર થવા જઈ રહ્યો છે તે છે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની વાપસી. ‘ધ ટેલિગ્રાફ’એ બીસીસીઆઈના સૂત્રોને ટાંકીને જણાવ્યું છે કે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાં કોચ રાહુલ દ્રવિડ કરતાં મોટું સ્થાન મળી શકે છે. BCCIના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર કોચ રાહુલ દ્રવિડ પર વર્કલોડ ઘટાડવા માટે કોચિંગની જવાબદારી વહેંચવામાં આવશે. આવી સ્થિતિમાં, BCCI મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને ‘ક્રિકેટ નિર્દેશક’ તરીકે નિયુક્ત કરી શકે છે.

આ મોટું અપડેટ બહાર આવ્યું છે

તમને જણાવી દઈએ કે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ પોતાની કેપ્ટનશિપમાં ભારત માટે ODI અને T20માં એક-એક વર્લ્ડ કપ જીત્યો છે. 2007માં મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની કપ્તાનીમાં ભારતે T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યો હતો. આ પછી ટીમ ઈન્ડિયાએ ધોનીની કપ્તાનીમાં વર્ષ 2011માં ODI વર્લ્ડ કપ પણ ઉપાડ્યો હતો. ધોનીની કપ્તાનીમાં ભારતે 2013માં ICC ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફીનો ખિતાબ પણ જીત્યો હતો. ધોનીની કપ્તાની હેઠળ ટીમ ઈન્ડિયા વર્ષ 2009માં વિશ્વની નંબર 1 ટેસ્ટ ટીમ પણ બની હતી.

એપેક્સ કાઉન્સિલની બેઠકમાં મોટો નિર્ણય લેવામાં આવશે

મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને વર્લ્ડ કપ જેવી મોટી ટૂર્નામેન્ટ કેવી રીતે જીતવામાં આવે છે તેનો અનુભવ છે. આવી સ્થિતિમાં હવે BCCI ઈચ્છે છે કે ટીમ ઈન્ડિયાને મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીના અનુભવનો પૂરો લાભ મળે, ખાસ કરીને 2023 ODI વર્લ્ડ કપ પહેલા. 2023 ODI વર્લ્ડ કપ આવતા વર્ષે ભારતમાં યોજાવાનો છે. મહેન્દ્ર સિંહ ધોની પર નિર્ણય આ મહિનાના અંતમાં યોજાનારી એપેક્સ કાઉન્સિલની બેઠકમાં લેવામાં આવી શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ 15 ઓગસ્ટ 2020ના રોજ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી સંન્યાસ લીધો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *