ટીમ ઈન્ડિયામાં આ દિગ્ગજ ખેલાડી માટે ખરાબ દિવસોની શરૂઆત થઈ, હવે પસંદગીકારોએ તેને તક આપવાનું બંધ કરી દીધું!

ટીમ ઈન્ડિયામાં આ દિગ્ગજ ખેલાડી માટે ખરાબ દિવસોની શરૂઆત થઈ, હવે પસંદગીકારોએ તેને તક આપવાનું બંધ કરી દીધું!

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ: ભારતીય પસંદગીકારોએ ટીમ ઈન્ડિયાના અનુભવી ખેલાડીને તક આપવાનું બંધ કરી દીધું છે. આ ખેલાડીએ કેપ્ટન તરીકે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મેચો પણ જીતી છે.

ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022 દરમિયાન ટીમ ઈન્ડિયાના પસંદગીકારોએ ન્યૂઝીલેન્ડ તેમજ બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ માટે ટીમની જાહેરાત કરી હતી. આ પ્રવાસમાં ટીમના તમામ સિનિયર ખેલાડીઓ પણ રમતા જોવા મળશે. આ પ્રવાસ 4 ડિસેમ્બરથી શરૂ થશે. ભારતીય પસંદગીકારોએ આ પ્રવાસ માટે મોટો નિર્ણય લીધો છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયાના અનુભવી ખેલાડીને ટેસ્ટ ટીમમાં સ્થાન આપ્યું નથી. આ ખેલાડી છેલ્લા ઘણા સમયથી ટીમમાં સ્થાન મેળવવા માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે.

પસંદગીકારોએ આ ખેલાડીને સ્થાન આપ્યું નથી

ટીમ ઈન્ડિયા બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ પર 2 મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમશે. ટીમ ઈન્ડિયાના દિગ્ગજ ખેલાડી અજિંક્ય રહાણેને આ શ્રેણી માટે ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો નથી. અજિંક્ય રહાણે લાંબા સમયથી ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ બની શક્યો નથી. બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ પર તેની માટે ટીમમાં વાપસી કરવાની મોટી તક હતી, પરંતુ તે તેમાં પણ નિષ્ફળ રહ્યો હતો.

વર્ષની શરૂઆતમાં રમાયેલી છેલ્લી મેચ

અજિંક્ય રહાણેએ ટીમ ઈન્ડિયા માટે તેની છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ આ વર્ષની શરૂઆતમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે રમી હતી, ત્યારથી તેને ટીમની બહાર રાખવામાં આવ્યો હતો. ભારતીય ટીમના મુખ્ય પસંદગીકાર ચેતન શર્માએ કહ્યું કે અમે રહાણે પર નજર રાખી રહ્યા છીએ. તે અમારી યોજનામાં પણ છે. રહાણે ડોમેસ્ટિક ટુર્નામેન્ટમાં સારો દેખાવ કરી રહ્યો છે પરંતુ અમે તેની ફિટનેસ પર પણ નજર રાખી રહ્યા છીએ. અમે રહાણેના સતત સંપર્કમાં છીએ.

કેપ્ટન તરીકે ઘણી મેચો જીતી

અજિંક્ય રહાણેએ ભારતીય ટીમ માટે 82 ટેસ્ટ મેચોમાં 4931 રન બનાવ્યા જેમાં 12 સદી સામેલ છે. અજિંક્ય રહાણે ઘણા પ્રસંગોએ ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ પણ કરી ચૂક્યો છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ વર્ષ 2020-21માં ઓસ્ટ્રેલિયામાં 2-1થી શ્રેણી જીતી હતી. તે સમયે ટીમનો કેપ્ટન અજિંક્ય રહાણે હતો. તેણે તે પ્રવાસમાં સદી પણ ફટકારી હતી. અજિંક્ય રહાણે ઘણા પ્રસંગોએ ટીમ માટે મોટો મેચ વિનર સાબિત થયો છે.

બાંગ્લાદેશ ટેસ્ટ શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયા

રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વીસી), શુભમન ગિલ, ચેતેશ્વર પુજારા, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ અય્યર, ઋષભ પંત (વિકેટે), કેએસ ભરત (વિકેટ), રવિચંદ્રન અશ્વિન, રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, શાર્દુલ ઠાકુર , મોહમ્મદ શમી , મોહમ્મદ સિરાજ , ઉમેશ યાદવ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *